สั่งของไปยังไม่ได้เลย ใครมีความรู้บอกที

godfreygoong's picture
16
คือ ผมสั่ง iMac แบบ CTO อ่ะคับ คือเปลี่ยน CPU แต่นี่ ก้ 12 วันแล้ว ยังไม่มีการแจ้งมาว่า สินค้ามาถึง

ทางร้านบอกว่า 15 วัน ควรทำไงดีคับ อยากได้มาก

-มันสามารถ เชคได้ป่ะคับ ว่า สินค้า มาถึงไหนแล้ว
-โดยปกติ พวกพี่ๆ สั่งกี่วันถึงจะได้อ่ะคับ
-สินค้า เค้านำมาจาก สิงคโปร์ จริงเหรอคับ แล้ว ขนส่งมาทางไหนอ่ะคับ ถ้าทางเรือ มันก้น่าจะระบุวันที่แน่นอน ได้ ใช่ไหมคับ
-แล้ว ปกติงานของ Apple ทุกชิ้น ผลิต นานรึป่าวคับ

16
อ่า อีกอย่าง

โทรไปถามทางร้าน เค้าบอกว่า สินค้าถ้าเร่งผลิต มันจะไม่เปนการดี แล้วจะส่งมาทัน 15 วันเหรอคับ

minemind's picture
3876
น่าจะแบบนี้นะ

ต้องโทรไปสอบถามทาง Apple store เองครับ

เรื่องวันที่ได้รับ มันไม่แน่นอน เพราะของที่ถูกส่งมาจะถูกพักไว้ที่คลังสินค้า ตรงนี้จะนานพอสมควรเลยครับกว่าของจะถูกส่งถึงมือ

แต่ตอนที่เค้าแจ้งว่าส่งข้อมาไทยแล้ว เราจะได้รับ e mail และ หมายเลขพัสดุ (track รึเปล่า) ไว้สำหรับตรวจสอบสถานะปัจจุบันว่าสินค้าอยู่ในขั้นตอนไหนของการจัดส่ง (สามารถโทรไปถาม dhl ได้เกี่ยวกับวันจัดส่งที่แน่นอน)

16
ผมสั่ง กับ iStudio by

ผมสั่ง กับ iStudio by comseven ใกล้บ้านคับ

ikok's picture
10285
ใจเย็นครับ

ถ้าทางร้านบอกว่า 15 วัน ก็ควรจะรอไปก่อนครับ ถ้าเกินกว่านั้นค่อยเริ่มโทรตามยังไม่สาย

เป็นปรกติของเครื่องแบบ CTO ครับ ร้านไม่ทุกร้านจะ stock รุ่นสั่งพิเสษแบบนี้ ใจเย็น ๆ นะครับ เดี๋ยวก็ได้ของแล้ว

ยินดีกับเครื่องใหม่ล่วงหน้าด้วยนะครับ ยิ้ม

16
ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลครับ

อ่าคับ การรอคอย ช่างนาน จิงจัง ปกติ ไม่อดทนรอนะเนี่ย ถ้าของเค้าไม่ดีจริง

Cybernet's picture
399
ใจเย็นๆครับ

เพราะมันขึ้นกับทางคลังสินค้าด้วยครับ ส่วนใหญ่มักไปช้าตรงนั้น ผมสั่ง iLife'11 เช็คทุกวัน ค้างอยู่ที่คลังกรุงเทพมา 3 วันละครับ ถ้าอยากเช็คลองขอ Tracking Number จากร้านก็ได้ครับ

16
ก้ว่าจะทำคับ

แต่ ทางร้านชอบโยนๆๆ งงๆๆ

10285
ใจเขาใจเราครับ

เหมือนถ้าเราทำมาม่าให้เพื่อนเรา เราบอกว่ารอสามนาที แต่เพื่อนถามทุกครึ่งนาที แบบนี้เป็นใคร ๆ ก็โยนครับ แบร่..

16
วันนี้ถามแล้ว

วันนี้ถามแล้วเค้าบอกของเข้า จัน ไม่ก้ อัคาร คับ โทรเชคไม่ได้เนื้องจาก store หยุด(เพราะวันอาทิตย์) แต่ ถ้าวันอังคารมันจะเกิน 15 วัน ผมมีสิดเรียกร้องอะไรได้ไหมคับ แล้วทางร้านบอก จะดูอะไรพิเศษให้ เพราะ ของมาล่าช้า อยากรู้ว่าจะได้อะไร พอทราบไหมคับ

10285
คุยกับทางตรง ๆ ดีกว่าครับ

ถามเชิงแหย่เล่นไปก็ได้ ถ้าของไม่มาตามกำหนด พี่จะแถมอะไรให้ผมหรือเปล่า ทำนองนี้

ยิ้ม

minemind's picture
3876
พิเศษตรงที่น่าจะได้ตัว iLife

พิเศษตรงที่น่าจะได้ตัว iLife ตัวไหม่ติดมาด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องการเรียกร้องนี่ผมไม่ทราบครับ อยากให้คิดว่าเค้าเป็นแค่ตัวแทนจำหน่ายเท่านั้น ของถึงร้าน ร้านก็จะส่งให้ลูกค้าอีกทอดหนึ่ง ร้านเองก็ทำได้แค่ยกหูถามจาก store ให้เราเท่านั้นแหละครับ ไม่ว่าร้านไหนๆ ก็เหมือนกัน

16
ตะหงิดๆๆ

555 ผมมีลางตะหงิดๆๆ ว่าจะได้ ipod shuffle อ่ะ(แต่ผมพึ่งซื้อนาโนไป)

16
ถ้าเปน iLife

เจ๋งเลยอ่ะ ถ้าเปน iLife

399
ดีเหมือนกันครับถ้าได้ iLife

แต่อย่าลืมเช็คในกล่องว่ามี iLife'11 มาด้วยแล้วหรือเปล่า เดี๋ยวจะซ้ำกันนะครับ
iwork ก็ดีนะครับ อิอิ

16
อยากได้

อยากได้หมดเลยที่บอกมา ฮ่าๆ โลภ หรือ งก ก้ไม่รุ้ ถ้าเปน Logic ก้เวิคดีนะ แล้วก้ ไอนี่ก้ดี office for mac

16
และแล้ว

และแล้ว สินค้าก้โดนเลื่อนไปอีกแล้วคับ คาดว่าจะมาวันพฤหัส ทาง PM ทำงานอ่ะไรเค้าเนี่ย เหตุผลเพราะว่า ติดคอมมาร์ท เนี่ยนะ ผมสงสัยว่า ตอน dealer สั่งไป PM คงดองไว้สั่งพร้อม ของ lot commart แน่เรย

16
อ่อ

ของแถม เหนว่าหน้าจะได้ น้ำยาทำความสะอาด ธรรมดาคับ TT_TT ส่งช้าแล้วยังได้ของ เ_ี้ย อีก

rsakchai's picture
396
ใจเย็นๆดีกว่าไหมครับ

หลอน หลอน หลอน

10285
ใจเย็นครับ

เขาเองก็คงไม่ได้เตรียมการณ์ล่วงหน้าหรือบางทีก็มีเหตุไม่คาดฝันเกิดขึ้นได้ครับ

ได้เครื่อ่งช้าไปนิดก็อนุโลมกันไปก็แล้วนะครับ ยิ้ม

16
555+

ผมเปนคนค่อนข้าง ยึดถือในคำพูดอ่ะคับ นิดหน่อยๆ คนเราถ้าจะทำการค้า ก้น่าจะตรงต่อเวลาบ้าง น่ะคับ จะเกิด Accident ไรก้น่าจะมีการติดต่อมาบอกบ้าง นี่เงียบหาย คับ ผมโทรตามเองตลอด ถ้าของเค้าไม่ดีจริง ไม่รอหรอก แง่มมมม

399
ใจเย็นๆครับ

แต่ร้านก็น่าจะติดต่อมาบอกมั่งนะครับ

399
อ้อ วันนี้ผมได้ iLife'11 มาแล้วครับ

รวม 7 วันพอดีครับ

16
อิจฉา

ได้มาได้ยังไงอ่ะคับ ของแถมจากการส่งของช้า หรือ สั่งโดยเฉพาะ อ่ะคับ