IBM Lotus Symphony 1 เวลาสั่งพิมพ์ ทำไมตัวเลข เป็นเลข ไทย

Nu-eMMa's picture
1837
มีใครเคยใช้ IBM Lotus Symphony 1 บ้างค่ะ

เวลาพิมเอกสารเสร็จะแล้ว นะค่ะ

เราพิมพ์ เลขแบบนี้ไป 1 พิมพ์ออกมาเป็น ๑ งี้นะค่ะ

ไม่รู้ว่าไปตั้งตรงไหนอย่างไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Cybernet's picture
399
เคยแต่ใช้บน Ubuntu อ่ะเอ็ม

แต่ไม่เคยสั่งพิมพ์จาก Symphony จะ export เป็น .pdf แล้ว Print เอา ไม่เจอปัญหานี้เหมือนกัน

Nu-eMMa's picture
1837
ขอบคุณค่ะ

แหะๆ เอ็มว่า มันก็หน้าตาน่าใช้ เน๊าะ ฟรี ด้วย อิอิ

งี้แสดงว่าเอ็มต้อง ทำเป่น PDF ก่อนจะได้ไม่มีปัญหาอ่ะดิ

แต่สงสัยจังมันเป็นที่อารายหนอ...

(แอบคิดว่า เหมาะกะวิชาภาษาไทย อ.จะบังคับให้พิมพ์เลขไทย อิอิ)