OS10.5.8 กับ illus10

virusb's picture
3
รบกวนผู้รู้ครับ ผมลง illus10 บน OS10.5.8 ไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ (ที่บ้านใช้ CSแล้ว แต่ที่ทำงานยังเป็น10อยู่)

nickoe's picture
4320
คืองี้ครับ

illust 10 มันเป็น PPC มันไม่ได้เป็น universal
มันลงไม่ได้ แต่จะให้ลงได้จะต้องมี rosetta
หรือ classic environment (อะไรสักอย่างนี่แหละ)
ในเครื่อง แล้วต่อให้มีก็ใช่ว่าจะทำงานสมบูรณ์ครับ
หาตระกูล cs มาใช้ ประหยัดเวลามานั่งทำกว่าครับ

pippo's picture
2469
แล้ว...

เหตุเพราะอะไรถึงจะลง illus 10 ล่ะครับ ก็ใช้ CS อยู่แล้วอ่ะครับ

เวลาจะเอาไปเปิดที่ทำงานก็ Save As แล้ว down version ลงไปเป็น illus 10 ครับ

ส่วน version ที่สูงกว่าสามารถเปิด version ที่ต่ำกว่าได้เลยครับ

nickoe's picture
4320
อา

นั่นสิครับ ผมก็ลืมนึกไปเลย
ฮ่าๆๆๆๆ

virusb's picture
3
อ๋อ...เป็นงี้นี่เอง..คือว่าบา

อ๋อ...เป็นงี้นี่เอง..คือว่าบางทีก็เอางานมาทำที่บ้านครับ ครั้นต้องcrete fontทุกครั้งเป็นversionต่ำกว่าก็แก้ไขลำบาก ก็เลยอยากลง 10 ติดไว้บ้าง