แก้ปัญหาอย่างไรดีคับ ตั้งค่าขนาด Display ได้ขนาดเดียว

savokte's picture
3
คือก่อนอื่นเลย เป็นเด็กใหม่อะคับ ถ้าตั้งกระทุ้นี้ผิดฟอรั่มยังงัยก็ต้องขออภัยมา ณ ทีนี้นะคับ และถ้าผมตั้งกระทู้ที่ผิดกฏและกติกาเว็บก็ขออภัยเช่นกันนะคับ

คือ ผมจะตั้งค่า Display อะคับ แต่ผมตั้งค่าได้เพียงแค่ค่าเดียวอะคับ คือ 1024*768 อะคับไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไขไหมคับ
ผมลองถามเพื่อนนะคับ เพื่อนบอกว่า ให้ใช้ kext แต่ผมทำเท่าไรก็ไม่เคยผ่านอะคับ

ผมอ้างอิงข้อมูลจาก http://www.insanelymac.com/forum/index.php?showtopic=204000&st=40&start=40

อย่างไรก็ขอให้พี่ๆและเซียนแม็คช่วยเหลือผมหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ผมยังไม่ค่อยเข้าใจปัญหานะครับ

แต่ตั่งค่าdisplayก็ไปที่ system Perference\Hardware\Displays แล้วก็เลือกตรง Resolutions มีให้เลือก 640x480 ยัน 1280x800 ผมก็ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าแต่ก็ลองดูนะครับ

nickoe's picture
4320
เอ

capture หน้าจอ หน้าต่างที่บอกว่าตั้งได้ค่าเดียวให้ดูหน่อยครับ

pippo's picture
2469
ดูจาก link ที่แปะมา

น้อง จขกท. คงจะลง Mac OS บนเครื่อง PC ทั่วไปใช่ไหมครับ ไม่น่าจะเป็น Mac แท้

อาจจะต้องหา webboard ที่เกี่ยวข้องโดยตรงจะได้คำตอบเร็วกว่านะครับ

savokte's picture
3
คับๆ ใช่คับ ลง Mac บนเครื่อง

คับๆ ใช่คับ ลง Mac บนเครื่อง PC