โปรแกรมพื้นฐานคับ

icocktail's picture
83
คือผมเพิ่งได้ macbook air มาคับ
ปรากฎว่ายังงงๆอยู่
โปรแกรมพวก iwork, iLife ไม่มีติดมากับเครื่องอะคับ
ควรทำไงคับผม
มีวิธีการยังไงครับ
แนะนำหน่อยคับ

ikok's picture
10285
ที่ว่านี้ เป็นเครื่องใหม่

หรือว่าเครื่องมือสองครับ?

icocktail's picture
83
^^

มือหนึ่งคับผม คือได้จากญาติมาคับ

naee29542@hotmail.co.th's picture
6
naee-

อ๋อผมว่ามันมีหัยโหลดฟรีในเว็ปAPPLEนะครับลองพิมพ์คําว่าiworkดูอ่าครับ

pippo's picture
2469
อันนั้น

ไม่ใช่ของฟรีครับ เป็นทดลองใช้ 30 วันครับ

ของฟรีควรจะมีมากับ OS ตอนซื้อเครื่องมากกว่าครับ

Cybernet's picture
399
iLife จะมีอยู่กับแผ่นติดตั้งทีมาพร้อมกันกับเครื่องนะครับ

ในเครื่องจะมี 2 แผ่น มี OSX กับ iLife ครับ

Cybernet's picture
399
ส่วน iwork ใน web apple เป็นทดลองใช้ 30 วันครับ

อยากได้ตัวเต็มสั่งจาก apple store หรือไป istudio ก็ได้ครับ สามพันกว่าบาทครับ