โปรแกรมอะไรใน mac ที่ชอบใช้ที่สุดครับ

dragonaoon's picture
108
อยากรู้ครับควาสมเห็นของคนอื่นๆครับ

ส่วยตัวผมชอบ iPhoto มาก

แต่ไม่ค่อยชอบตรง msn

ปล. ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
ก่็

iTunes ครับ
ฮาาาา

INNOVATION's picture
343
ใช้ VMware Fusion ครับ อิอิ

ใช้ VMware Fusion ครับ อิอิ เพราะว่างานต้องทำใน Window เท่านั้น แต่ถ้าไม่ทำงาน ก็จะใช้ Firefox, Adium ถ้ามีเวลาก็จะโทรหา พ่อแม่ ผ่าน Skype ครับ

unlagi's picture
53
นี่คือคำตอบตอบ

ใช้ Safari กับ Mail ครับ
ว่าแต่ใช้ skype คุยโทรศัพท์ในแมคได้หรือเปล่าครับถ้าได้ต้องทำยังไงครับ
อยากรู้พวกค่าบริการและวิธีมากครับ ขอบคุณครับ

Ben's picture
247
:-D

ที่ใช้บ่อยๆ และชอบก็คือ Safari, Mail, Skype (คุยในประเทศไทยครับ), iTunes และ NeoOffice ครับ

ส่วนที่ไม่ชอบก็ aMSN เพราะติดขัดในการใช้กล้องครับ เศร้า

นอกนั้นกำลังพยายามเรียนรู้ที่จะใช้งาน applications อื่นๆ ครับ มือใหม่ครับ กำลังเตาะแตะเรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ

DrNui's picture
32
ผมเขียนบทความลงหนังสือ... โปร

ผมเขียนบทความลงหนังสือ...

โปรแกรมที่ใช้มากที่สุดอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้คือ Pages ครับ

sajiro's picture
1179
ทอปมีเยอะแยะเลยอ่ะครับ

Safari - เล่นเน็ต ตลอดเวลา ฮ่าๆ
Adium - เล่นกล้องไม่ได้ ไม่เป็นไร ปรับแต่งได้ตามใจ เข้ากับทุก Wallpaper
iChat - เล่นกล้องได้ลื่นสุดๆ ยอดเยื่ยม
iTunes - ขาดเพลงไม่ได้จริงๆครับ มีความสุข
Dictionary - ใช้บ่อยครับ ชอบมากๆ
Pages - ทำรายงาน บลาๆทั่วไปๆครับ
iPhoto - หลังๆรูปเยอะเริ่มโหลดช้า
iMovie - เนรมิตหนังง่ายกว่าคิดซะอีกครับ
Adapter - โปรแกรมแปลงไฟล์ใช้งานง่าย สารพัดประโยชน์

หลักๆมีเท่านี้แหละครับ มีความสุข

pimmy's picture
158
ยังไม่ลองใช้ทุกอัน

แต่ใช้ที่สุด ก็ safari และ msn ที่ซื้อ เดี๋ยวลองดู adium
ที่พี่พี่บอก
msn ก็เล่นกล้องไม่ได้เหมือนกันค่ะ

palmania's picture
190
Mail ครับ

ตอบ Mail ลูกค้าและลูกน้องวันนึงไม่ตำ่กว่า 100

Cybernet's picture
399
ตระกูล iwork ครับ

โดยเฉพาะ keynote ส่วนที่ไม่ชอบเลยก็ aperture ครับ ช้ามากกกกก ใช้ตัวทดลองวันเดียวลบทิ้งเลย

2BREAKZ's picture
79
ผมชอบ GarageBand

ผมชอบ GarageBand, Stickies