eatapple's picture
44
คือมีปัญหาในการต่อเน็ตของวินโดว7 พอเล่นได้สักแป๊ปนึง เน็ตก็จะหลุดค่ะ แล้วก้อค้าง
เครื่องจะรีสตาร์เอง แล้วมันขึ้นว่า windows recovery error ประมาณนี้ค่ะ
แล้วตรงที่ shutdown จะมีเครื่องหมายตกใจด้วยค่ะ

แต่อย่างอื่นก็ปกติดีค่ะ เล่นเกม ดูหนังฟังเพลง ฯ ได้หมด

พอต่อเน็ตปุ๊บ ก็มีปัญหาค่ะ

ตอนลงเลือกเป็น 32bit ค่ะ
ลองลงวินโดวใหม่แล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ

bert's picture
64
ผมว่านะ

ผมว่านะเรื่องมันยาวล่ะมั้งครับ เอาทีละอย่างนะครับ สำหรับ ตรงที่ขึ้นเครื่องหมายตกใจมันจะมีความหมายว่า ในตอนนั้นมีสถานะให้อัพเดตวินโดว์น่ะครับ คงไม่น่าจะเกี่ยวกัน สำหรับพอเข้าเล่นอินเตอร์เนตแล้วมันจะหลุด คงต้องดูเรื่องไดร์เวอร์น่ะครับ คงต้องดูรุ่นของวินโดว์น่ะครับ โดยรวมผมว่า แผ่นวินโดว์น่าจะมีปัญหาน่ะครับ ลองหาแผ่นใหม่มาลงดูน่ะครับ

44
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยมาตอบ

ตอนนี้ตัดปัญหาโดยใช้ xp pack3
ราบลื่นดีค่ะ ไม่มีปัญหา

แต่ก็ยังอยากใช้เซเว่น มันเริศดีค่ะ ห้าๆ

bert's picture
64
เอ่อ

ผมว่านะ มันต้องเกี่ยวกับแผ่น หรือเวอร์ชั่นวินโดว์นะครับ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ ผมลงมาก็หลายเวอร์ชั่น ยังไม่เคยเจอเลยครับ น่าจะลองหาแผ่นใหม่มาลงดูน่ะครับ ก็อยากให้ใช้ ที่ว่าเริ่ดดีนะครับ หุหุ

44
ค๊า

เด๊วค่อยไปซื้อแผ่นมาลงใหม่

minemind's picture
3876
ลอง update driver ของ

ลอง update driver ของ bootcamp ก่อนแล้ว update windows ตามอีกทีครับ

3876
ถ้าขึ้น Limit Access

ถ้าขึ้น Limit Access คิดว่าคงต้องลอง ตั้งค่า router ใหม่น่าจะดีกว่า

restore default factory แล้วลอง set router ใหม่ตั้งแต่ต้นดูครับน่าจะช่วยได้

natkobaby's picture
2
ขาด driver

ขอเราเป็น Macbook Pro5,5 พอลง windows7 แล้วขึ้นเตือน driver coprocessor ไป หาได้จากไหนฮะ??

3876
ก่อนแบ่ง partition ใน

ก่อนแบ่ง partition ใน bootcamp assistant จะมีให้เลือก download windows support software ใน download จากที่นั่นครับ แล้ว copy ลงเครื่องไว้

แล้วค่อย install บนฝั่ง windows อีกที