veeza's picture
117
ถ้าต้องการซื้อ iPad(US) ฝากเพื่อนซื้อแล้วส่ง mail มา
จะคุ้มกับการรอ iStudio Thai มั๊ยครับ
ใครมีประสบการณ์บ้างครับ
ผมเคยอ่านเจอใน pantip เห็นทาง iStudio US.สามารถ
ทำให้ใช้กับประเทศไทยได้เลย

คงจะใช้แต่ WIFI ครับไม่ต้องการ 3G

ขอบคุณครับ แห่ะ ๆ 1

nickoe's picture
4320
ส่วนตัวนะครับ

ผมจะรอให้เข้าไทยเพราะ
1.ผมไม่แน่ใจเรื่องประกันว่าจะไม่ worldwide เหมือน iPhone รึเปล่า
2.ship มากลัวของเสียหายครับ ถ้ามีคนหิ้วอาจจะคิดๆดูครับ

ikok's picture
10285
รอครับ

เพราะถ้าเครื่องเข้าไทยแล้ว firmware จะรองรับการพิมพ์ภาษาไทยในหลาย ๆ โปรแกรมครับ สะดวกกว่าในหลาย ๆ กรณี (ถ้าต้องการพิมพ์ไทยนะครับ)

117
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวถ้าได้ข้อมูลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ
เราสาวก apple ครับ มีความสุข

od2504's picture
1077
ผมคิดว่าปัญหาเดียวของ iPad

ผมคิดว่าปัญหาเดียวของ iPad ในประเทศไทยตอนนี้คือ ความคล่องตัวในการพิมพ์อักษรไทย เท่านั้น ตอนแรกก็ลังเลคล้ายกับหนุ่ม veeza แต่ด้วยความที่เป็น "สาวก" (Brand royalty) ก็ตัดสินใจซื้อ ด้วยความที่คุ้นเคยกับ MacBook และ iPhone มาก่อน ปัจจุบันรู้สึกได้ว่าผมใช้เวลาทำงานบน iPad มากกว่า MacBook เสียอีก (หาก iPad โทรศัพท์ได้ คงแต่งงานกันไปแล้ว)

ซื้อเถอะครับ ขัดใจท่านประธานทั้งสองบ้างจะเป็นไรไป แห่ะ ๆ 3
แม้จะมีข้อเสียบ้างในการตามเทคโนโลยี แต่ผมว่าดีกว่าเริ่มต้นช้านะครับ

Ben's picture
247
เหลน od2504 อย่ายุซีครับ

ลุงก็อยากได้เหมือนกันนะเนี่ย
รอให้เข้าไทยก่อนจะโฉบไปชมซะหน่อยครับ

ลุงว่ามันเหมือน "กระดานชนวน" แบบโบราณที่ลุงเคยใช้คร้าบ ๕๕๕๕๕๕๕๕
*ขอขอบคุณเจ้าของรูปที่ลุงไปยืมมาแปะด้วยนะครับ

ikok's picture
10285
ผมไม่ได้ห้ามนะครับ ^^

แต่ถ้ารอได้ อีกไม่กี่วัน ผมรอดีกว่าครับ ไหนจะได้ประกันเครื่องกรณีมีปัญหาได้ด้วย จะได้ใช้งานได้อย่างสบายใจ

หรือถ้าจะซื้อจริงจะได้ไม่ต้องเสียเงินค่านู่นนี่นั่นที่ถูกบวกเพิ่มเข้าไปจากพ่อค้าคนกลางครับ ยิ้ม จ่ายแพงกว่าหรืออาจจะพอ ๆ กัน แต่คุณได้น้อยกว่าครับ ที่แน่ ๆ คือเรื่่องการรับประกัน

rsakchai's picture
396
ผมก็เชียร์ให้รอครับ.....

ถึงแม้ว่าจะถอย iPad มาใช้แล้วและเห็นประโยชน์ในการใช้เหมือนคุณ od2504
แต่คิดว่าไม่น่าจะกี่วันคงเข้าไทยแน่นอนครับ....เผลอๆกว่าจะได้ของจากที่สั่งจาก US.....iStudio วางขายพอดี
ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ผมว่าชิลีช่วยคนงานในเหมืองเสร

ผมว่าชิลีช่วยคนงานในเหมืองเสร็จก่อน iPad มาไทยนะครับ

nickoe's picture
4320
โอ๊ยยยย

117
ขอบคุณครับ

ผมตัดสินใจรอดีกว่า
เพราะเพื่อนที่USบอกว่าไม่แปลงเครื่องและ
เรื่องของการรับประกันด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นประกอบการตัดสินใจครับ

rrayatum's picture
70
อิอิ

ผมซื้อ มาพักนึงละ ไม่เห็นมีรัย บกพร่องเลย ซื้อเลย ติดแต่ มันยังไม่มีพิมพ์ไทย เท่านั้นเอง รอไทยคงอีกนาน เพราะไปถามมาที่ istudio เค้าบอก ไม่แน่นอน ขนาด iPhone4 ยังไม่มาเลย ได้แต่สั่ง หิ้วเอาดีก่า เพราะ มันไม่ติด ล็อกเหมือนไอดฟน ที่ต้องมา เจลเครื่อง ส่วนตัว ชอบ iPad มาก ดูหนังเริ่ด อิอิ

rrayatum's picture
70
เอามาอวด

อิอิ