เสียดาย

panupang_lee's picture
12
พอดีตอนต้นๆๆปีซื้อ macbookpro 15 ตัว top ในร้านมา 80000 กว่าเท่าไรจำไม่ได้แล้วหลังไป 1 เดือนออกมาใหม่ i7 แต่ราคาถูกกว่าเจ็บใจสุดๆๆๆๆๆๆ แต่อยากถามว่าทั้ง 2 ตัวนี้ต่างกันมากไหมเร์่องประสิทธิภาพและอีกอื่นๆๆ นะครับ

pippo's picture
2469
อย่าไปเครียดครับ

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ คนที่ซื้อตัวใหม่ i7 ปีหน้าก็จะมายืนอยู่ตรงจุดที่คุณเจอ เพราะรุ่นใหม่จะออกมาแรงกว่า ดีกว่า และอาจจะถูกกว่าเหมือนกันเป็นทอดๆ แล้วจะชินไปเองครับ

iTonaholic's picture
44
ู^^

แต่ว่า 1 เดือนเนี่ย
เป็นผมก็เครียดนะ

TT
แต่ก็ตาม คห.1 แหละครับ

nickoe's picture
4320
ผมผ่านมาแล้วครับ

หนึ่งเดือนนี่แหละ
แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรมาก
คิดมากปวดหัวครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ใช่ค่ะ

เจอมาแล้วเหมือนกาน..อย่าไปเครียดค่ะ

ได้ก่อนใช้ก่อน อิอิ

Ben's picture
247
เอาสมองไปเครียดเรื่องอื่นดีกว่าครับ

ซื้อของ hi-tech แบบนี้ อย่าคิดมาก

ซื้อก่อน ได้ใช้ประโยชน์ก่อนคนซื้อทีหลังครับ
ไม่ได้มาปลอบใจ แต่มาแจงเหตุผลตามประสบการณ์ดังนี้ครับ

๑) บางครั้งจำเป็นต้องใช้ตอนนี้ รออีกไม่ได้ ซื้อถูกแพงตอนนี้ก็จำเป็นต้องรีบ เพราะจะใช้งานวันนี้วันพรุ่งนี้แล้ว

๒) บางครั้งเราอยากได้ตอนนี้น่ะ จะซื้อวันนี้ให้ได้ จะเป็นจะตายก็รอต่อไปไม่ได้ ก็ซื้อตอนนี้เลยครับ เพราะใจไม่อยากรอ

๓) บางครั้งวันนี้มีเงินพอซื้อ ถ้ารอต่อไปอาจจะเอาตังค์ไปใช้อย่างอื่น ไปซื้อของอย่างอื่น อาจจะอดซื้อMac ก็ต้องซื้อวันนี้

สบายใจขึ้นมั่งมั๊ยครับ?

Continental.max@gmail.com's picture
130
ดีกว่าพอสมควร

ดีกว่าพอสมควร แถมยังถูกกว่าเป็นหมื่น - -

minemind's picture
3876
os เดียวกันฮะ

os เดียวกันฮะ ทำงานเหมือนกัน

อย่าเสียใจเลย