ช่วยด้วย คีย์บอร์ดกับเมาส์

zitrone's picture
7
รบกวนด้วยน่ะครับ คือว่า พอเปิดเครื่องมา คีย์บอร์ด กับเมาส์ ก้อรวนไปหมดเลยอ่ะครับ เช่นเมาส์ คลิกซ้ายกลายเป็นคลิกขวา ส่วนคลิกขวาก้ออยู่เหมือนเดิม คีย์บอร์ด ก็รวนเช่นกัน กดเปลี่ยนภาษา ขึ้น Search แล้วก้พิมอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับกดปุ่ม A กลายเป็น Enter ซะงั้น ส่วนแถวบนกดได้ปรกติครับ เช่นปุ่ม ลด-เพิ่ม แสง เสียง ปรกติครับ ทำไงดีอ่ะ ครับ

7
ของผม Macbook White ครับ

ของผม Macbook White ครับ

palmania's picture
190
เป็นแบบไหนครับ

เป็นแบบ USB หรือ Wireless ครับ
ถ้า Wireless ลองเปลี่ยนแบตเตอร์รี่ดูครับ
ถ้าเป็น USB ลองเอาไปหาช่างดูครับ หุหุ ไม่ทราบจริงๆ

monstop's picture
104
ไม่แน่ใจ...

เหมือนผมก็เคยเป็นอ่า...
แต่แค่รีคอมก็หายแล้วอะครับ ตอนนั้น
รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

palmania's picture
190
เพิ่งอ่านด้านล่าง...

ถ้า MacBook คงต้องให้ช่างดูแล้วอ่ะครับ

7
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ