Safari มันขึ้น Shockwave Flash แก้ไงดีครับ

veeza's picture
117
117
ไม่มีใครตอบข้อนี้เลย

หลอน

หลอน หลอน หลอน หลอน

pippo's picture
2469
ก็...

ตามเข้าไปดู link ที่ให้มาด้วย Safari มันผิดปกติตรงไหนอ่ะครับ งง?

ikok's picture
10285
เป็นไปได้ว่า

เครื่องที่เข้าไปดูแล้วถูกเตือนนั้น ยังไม่ได้ update เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือเปล่าครับ?

117
ขอบคุณครับ คือผม -copy จาก

ขอบคุณครับ ยิ้ม

คือผม -copy จาก net ไม่เป็นครับ แห่ะ ๆ 1 (รบกวนช่วยบอกด้วยครับ)

แต่ถ้าผมตั้ง Account ใหม่ แล้วเข้า safari มันจะไม่เป็นครับ(iStudio)
ทาง iSudio บอกว่ามันเกิดจาก Account ตััวเดิมเสียครับ
ก็เลยต้อง safe(Home) เข้า Ext.HD. แล้วย้ายเข้า Account ใหม่
คำถามต่อนะครับ
1.ถ่ายข้อมูลเฉพาะ Home ทุกอย่างที่เคยจัดแต่งจะเหมือนเดิมมั๊ยครับ(หรือต้องมาแต่งใหม่)
2.ถ้าย้ายแล้วมัน Ok เราจะลบ Account เดิมเรายังไงครับ

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

117
คุณ pippo

คุณ pippo ผมทำแบบนั้นไม่เป็นครับ
สอนหน่อยคราบบบบบ แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
ถ้้้้้้าหมายถึง

การ Screen Capture นะครับ คุณนิกเขียนไว้ที่นี่ครับ:

http://www.macmuemai.com/content/222

ถ้าของคุณ veeza OS เป็น 10.6 Snow ชื่อไฟล์จะไม่เหมือนกับที่คุณนิกเคยเขียนไว้นะครับ ของเดิมที่เขียนไว้เป็น 10.5 Leopard

ลองทำดูนะครับ

117
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ