Safari ไม่โหลด Youtube

unlagi's picture
53
คือเจ้าซาฟารีของผม มันโหลดยูทูปช้ามากแล้วพอโหลดนิดหน่อยมันก็ขึ้นเต็มหลอด
แต่ว่ามันก็ดูได้แค่ที่โหลดไว้ตอนแรกล่ะครับ แถมพอ tab ไปเล่นหน้าอื่นกลับมาก็จะเป็นอาการแบบนี้ตลอดเลย
แต่ลองกับ firefox ก็ไม่มีปัญหาครับดูได้ปกติ
มีวิธีแก้ไหมครับ ไม่งั้นผมจะแอบนอกใจไปเล่น firefox แล้ว ฮ่าๆ

unlagi's picture
53
ล่าสุด

Firefox ก็มีอาการเดียวกันแล้วครับ เป็นที่เน็ตหรือเปล่าครับแบบนี้ ..

sajiro's picture
1179
ทอปก็เป็นครับ

มันจะเล่นได้สักครื่งคลิบแล้วก็ค้าง

Refresh ก็ไม่หายด้วย

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

..ไม่น่าจาไช่ เนตน้า..เปงที่ไรหว่า??...ลองโหลดRealPlayer.มาลง ดู ครับ..ผมไช้วิธีนี้ มาตลอด..เพราะ ผมไม่ได้ไช้ firefox ผมโหลดได้ปรกติ..ก็ รอนิดครับ เผื่อมีคนอื่น เป็น อาการเดียวกัน ..วิไช้ผมมันต่างกัน เลยไม่ได้เจอ ปัญหาเดียวกันน่ะครับ..โทษ ที....อืมมมมม...

jnewclear's picture
2
ลองดูครับ

ตอนแรกผมก็เป็น แต่พอลองลง Flash for mac ก็หายครับ อ่ะ แน่นอน
http://www.apple.com/downloads/macosx/internet_utilities/adobeflashplaye...