ช่วยด้วยยยย หน้าจอฟ้า

toney6@hotmail.com's picture
84
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ เครื่อง MACBOOK มันให้กด อัพเดท แล้วทีนี้ไปกด อัพ แล้ว มันก็ รีสตาทเครื่อง
แล้วหน้าจอก็ เปิดไม่ได้ เป็นสีฟ้า ใคร พอ มีกระทู้ เกี่ยว กับ อาการแบบนี้รบกวนที่ครับ หรือ ใคร มีวิธี แนะนำหน่อยครับ พรุ่งนี้ต้องใช้ทำงานแล้ววว รบกวนทีคับบบบบ

nickoe's picture
4320
บางครั้ง

เวลา update มันจะขึ้นจอสีฟ้าแล้วโหลดนานๆ หรือ restart สองรอบครับ
ได้ลองปล่อยเอาให้มันจัดการเองรึยังครับ

84
ปล่อยแล้ว

ตอนนี้ ได้เครื่องได้ละคับ แต่ไม่รู้พรุ่งนี้เช้าจะเป็นอีกไหม .. ไม่รู้เป็นไร เดี๋ยวนี้ เปิดเครื่องช้ามาก นาน สอง สาม นาที ได้ กลัว จะแย่

nickoe's picture
4320
ไม่ต้องกลัวครับ

update แล้วมีการเคลียร์ค่าต่างๆออกไปด้วย
อาจจะทำให้เครื่องช้าเล็กน้อยไปช่วงนึงครับ

84
ครับ ขอบคุณคับ

ครับ ขอบคุณคับ จะรอดูผลพรุ่งนี้