มีใครใช้ Ping ได้บ้างครับ

ttutt's picture
216

คือ ผมโหลด iTune 10 มาตั้งแต่ ตอน apple เริ่มปล่อย ทีนี้ผมลอง ใช้ Ping ดูเค้าก็ให้ Login พอล็อกอินเรียบร้อย โปรแกรมแจ้งว่า account ของเรา ไม่สามารถใช้ Ping ได้ แล้ว Ping ก็หายไปจาก iTune เลย จากการหาข้อมูล เข้าใจว่า account ของผมอยู่ในประเทศไทย จึงไม่สามารถใช้ฟังชั่นนี้ได้

จึงอยากถามว่า มีเพื่อนๆใช้กันได้บ้างมั้ยครับ หรือ มีวิธีทำให้ใช้ได้มั้ยครับ

ปล. แค่อยากลองใช้ดูครับว่าเป็นยังไง เพราะส่วนมากอะไรของ Apple ออกมาจะมีอะไรให้ตื่นตาตื่นใจตลอดเวลา

nickoe's picture
4320
รู้สึกว่า

Ping จะยังใช้ที่ไทยไม่ได้ครับ
ถ้ามี account ของ iTunes store
ที่อื่นลองเข้า store ของประเทศนั้นดูครับ

toffykapook's picture
248
us account

ใช้ได้ลองดูฮะ

Mixmerize's picture
1480
Ping

ไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ครับ แห่ะ ๆ 1
ก็เหมือนตาม Follow นักร้องคล้ายๆ Facebook กับ Twitter นี่แล่ะ แต่เค้าจะสามารถโพสลิงค์เพลง (ที่ให้เราตามไปซื้อใน iTunes นั่นแล่ะ) ได้เลย นอกนั้นก็ไม่ต่างจาก Social Network ตัวอื่น ยังไม่มีอะไรหวือหวาเท่าไหร่ หมดกัน 2

toffykapook's picture
248
ผมว่า

ถ้าไม่ได้ชอบใครแบบคลั่งไคล้มากมาย มันจะไม่ค่อยน่าสนใจเลยตอนนี้ หลอน

minemind's picture
3876
ไม่เชื่อ

ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ ไมเชื่อ รูหูตัวเอง

ttutt's picture
216
ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ จะได้ไม่ต้องไปใส่ใจมันมาก 555