Program Virus Barrier X5

veeza's picture
117
ผมเอาโปรแกรมตัวนี้ออกแล้ว โดยใช้โปรแกรม Appcleaner
แต่มันยังมีติดอยู่ที่ manu bar ด้านบนขวา
ทำไงดีครับ

minemind's picture
3876
ลองลงโปรแกรมตัวนั้นอีกครั้ง

ลองลงโปรแกรมตัวนั้นอีกครั้ง แล้วลอง quit ให้ menu bar หาย แล้วค่อยลบอีกทีครับ

อีกวิธีนี่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่า กด cmd ค้างไว้แล้วกด click ที่ icon ตัวนั้น แล้วลากทิ้งเลย

ikok's picture
10285
โปรแกรมที่ว่านี้

เขาติดตั้งผ่านตัว installer หรือเปล่าครับ?

ถ้าเป็นการติดตั้งผ่านตัว installer ส่วนใหญ่การจะเอาออกต้อง uninstall แบบเป็นการเป็นงานครับ (app cleaner เอาไม่อยู่)

ฃองติดตั้งโปรแกรมเข้าไปใหม่แล้ว uninstall ได้จาการเปิดตัว installer ขึ้นมาอีกรอบ แล้วเลือก option ที่อยู่ในตัว installer เป็น uninstall อีกทีครับ

ผมไม่เจอวิธี uninstall ของเวอร์ชั่น x5 แต่วิธีเดียวกันนี้ใช้ได้ย้อนไปในโปรแกรมเดียวกันบน OS 9 กับ เวอร์ชั่น x6 ครับ ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นวิธีเดียวกับการเอา x5 ออก

veeza's picture
117
ขอบคุณครับ

จะลองทำดูนะครับ

ตกลงว่า mac ไม่จำเป็นต้องมี antivirus ใช่มั๊ยครับ