PS's picture
80
เจ้าโปรแกรมตัวนี้ ถ้าเอามาติดตั้งในแมคจะดีไหมครับ

Mixmerize's picture
1480
อ่า

เจ้าตัวนี้ ลักษณะการทำงานจะคล้ายๆ Spotlight นะครับ แต่เค้าพ่วง Google Service มาด้วย เช่นค้นหาเว๊บไซต์ หรือรายชื่อใน Gmail ฯลฯ แต่เค้าเขียนไว้ว่าถ้า OS 10.5 ขึ้นไป ให้ใช้ Google Quick Search Box แทนนะครับ มันเป็นตัวใหม่กว่า ประสิทธิภาพน่าจะดีกว่าครับ ผมเองก็ใช้อยู่ จริงๆการทำงานก็คล้าย Spotlight แต่ผมคิดว่ามันแสดงผลเร็วกว่า และก็จำ Keyword เวลาค้นหาเพื่อเปิดโปรแกรมได้ดีกว่า Spotlight น่ะนะ อ่ะ แน่นอน

PS's picture
80
ขอบคุณมากครับ

จะลองไปโหลดดู ยิ้มปากกว้าง

minemind's picture
3876
เม่ขิง

แจ่ม

sajiro's picture
1179
โหลดมาใช้ละครับ

UI สวยดี