เครื่อง MBP ขึ้นอะไรแปลกๆ

fruitty's picture
6
เปิดเครื่อง MBP แล้วมันก็ขึ้นเป็นประมาณไฟล์ flash เป็นข้อความต้อนรับหลายๆภาษาอ่ะ
งง มากพอขึ้นเส็ดก็มีให้กด continuous ใครรู้ช่วยตอยหน่อยมันเป็นเพราะอะไรหรอ?

sajiro's picture
1179
อ้อ สงสัยจะเป็นตอนลง OS ใหม่มั้งครับ

ก็กด Continue ไปเลยครับ แล้วก็ทำตามขั้นตอนไปจนเสร็จก็เรียบร้อยครับ

fruitty's picture
6
อ่านะ

สรุปเครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรใช่ไหมอ่ะ งง ทำไมเพิ่งจะมาขึ้น 555

ikok's picture
10285
๕๕๕๕ ไม่มีครับ

แต่ปรกติเขาจะเปิดขึ้นมาแบบนี้ในการติดตั้ง OS ครั้งแรก หรือเปิดใช้งานครั้งแรกหลังจากลง OS X เสร็จใหม่ ๆ ครับ ยิ้ม น้อยคนจะได้เห็นครับ ถ้าไม่ได้ลง OS เองจะไม่เห็นตรงนี้

จงภูมิใจนะครับ แบร่..