พี่ ๆ มีวิธีเก็บรักษา macsafe กันยังไงครับ ผมมือใหม่ ไม่กล้าพันสาย

meteogarden's picture
7
พี่ ๆ มีวิธีเก็บยังไง เอามา share กันครับ เพื่งใช้ได้ 2 อาทิตย์รู้สึกว่าคุ้มมาก ลืม window ไปเลย

Nu-eMMa's picture
1837
อ่า...

แต่ก่อนเอ้มพันที่ตัวมันเลยค่ะ แต่พันบ่อยๆดัน สายมันเริ่มงอ เป่นตะขอเลย ...

ช่วงหลังมาเลยไม่ได้พันอ่ะ ม้วนๆ ละก้อ ใส่เป๋าเลย 5555

Pakpon's picture
25
เหมือนกัน *

เหมือนกัน *

nickoe's picture
4320
พันไปเลยครับ

แต่เว้นตรงขั้วทั้งสองด้านเอาไว้หน่อยครับ ให้หลวมๆนิดนึง

7
ขอบคุณครับ ขออีกคำถาม

ขอบคุณครับ ขออีกคำถาม ตรงที่วางมือจำเป็นไหมต้องติดกันรอยอ่ะครับ โดยส่วนตัวผมว่ามันไม่สวย แต่ที่ร้านแนะนำให้ติดครับ เพราะบอกนาน ๆ ไปมันจะด่าง aluminium นี่มันด่างได้ด้วยเหรอครับ

1837
เอ็มคิดค่ะ

สีมันก้อไม่ต่างกาน ถือว่า เนียนเลยค่ะ แหะๆ

ตอนที่ติดเพราะหลัวว่ามันจะ ด่าง นะค่ะ เลยกันๆไว้ ^0^

ก้อแล้วแต่ คนชอบนะค่ะ

7
แล้วสรุปนี่มันด่างจิง ๆ

แล้วสรุปนี่มันด่างจิง ๆ ใช่ไหมครับเนี่ย - - รอผู้ที่ใช้นาน ๆ มาไขข้อข้องใจหน่อย

4320
ผมใช้มาจะสามปี

ยังไม่เห็นด่างเลยครับ
จะมีโอกาสด่างได้ก็พวกขี้ไคลจะมือเราแหละครับ
ว่างๆก็เอาน้ำยาเช็ดอุปกรณ์คอมมาเช็ดๆหน่อย
ก็หายแล้วครับ

ป.ล.ถ้าหลังจากนี้มันด่างผมจะเอาไปยิงเลเซอร์ให้มันเป็นลายไปเลย
ฮาาาาาา

1837
55555

ร้ายจิงพี่เรา จะสักลายให้น้อง Mac กันเลยทีเดียว

4320
ไหนๆก็ไหนๆ

เอามาให้ดูกันเลยดีกว่า

ToboTi's picture
26
กันรอยตรงที่วางมือ

กันรอยตรงที่วางมือ ถ้าใส่พวกนาฬิกาสายเหล็ก ติดไว้ก็ดีครับ ช่วยได้เยอะเลย