โปรแกรมที่ใช้ออกแบบโปสเตอร์ มีอะไรบ้างครับ

teekunnn's picture
12
ผมต้องทำโปเตอร์นำเสนองาน
แต่ในโปรแกรม Pages มันมีแต่โปเตอร์แบบที่ไม่ใช่ครับ

มีโปรแกรมอื่นที่ใช้ออกแบบอีกมั้ยครับ?

[move to troubleshoot forum - kok]

Nu-eMMa's picture
1837
ู^0^

อยากได้แนวไหนละค่ะ โฟโตช๊อปเลยค่ะ ตามเราต้องการ

พวกโปรแกรม ออกแบบสำเร็จรูป มันก็สะดวกดีอยู๋ค่ะ แต่บ้างตัวมีปัญหา ด้านขนาดโปรเตอร์ค่ะ

ถ้าใหญ่มากๆจะเป้นปัญหาเวลาพิมพิ์ละความละเอียด ไม่ชัด

โปรแกรมที่ สำเร็จก้อมี Swift Publisher2 นะค่ะที่เอ็มรู้จักนะ

ส่วนตัวชอบภาพ ที่โปรแกรมมีไว้ให้นะคะ แต่ด้านดีไซด์เนี้ย มันยืดหยุ่นไปตาม

ตัวงานของเรามากกว่า ไม่แน่ไม่นอนนะค่ะ

nickoe's picture
4320
ถ้าทำเล่นๆ

ผมแนะนำ inkscape ครับ
ถ้าจะเอาโปรเลย ก็ Ilustrator ครับ

sajiro's picture
1179
ทอปใช้ ilus มาตลอดเลยอ่ะครับ

ทำเป็นง่อยมาก ฮ่าๆ

แต่พอถูๆไถๆไปได้

teekunnn's picture
12
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

keep_kim's picture
379
ผมใช้ Photoshop

ผมใช้ Photoshop อย่างเดียวเลยคับ กับการทำงานพวกนี้อ่าคับ