คืออยากทราบว่า macbook air จะออกใหม่เร็วๆนี้จิงหรือไม่ครับ

BalLo's picture
172
พอดีจะซื้ออะครับถ้าออกใหม่จะได้รอครับผม

ikok's picture
10285
ตอบครับ

มันไม่มีตัวต่อสาย lan อะครับ แล้วapple เค้ามีขายแยกเปล่าครับ ชื่อผลิตภัณคือตัวไหนหรอครับ แล้วราคากี่บาทครับ

ไม่ต้องซื้อครับ มีตัว USB to Ethernet adaptor มาให้ในกล่องเลยตอนซื้อครับ (อ้างอิงจากหน้าเว็บนี้ บน apple.com ดูหัวข้อ networking นะครับ)

อีกอย่าง superdrive ด้วยครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่

ประมาณ 3,800 บาทครับ จากหน้าเว็บนี้

ซื้อตอนนี้จะดีหรือเปล่าครับหรือว่ารอรุ่น 11"ออกมาก่อน แล้วรุ่น11"จะวางจำหน่ายเมื่อไหร่แล้วราคาเท่าไหรหรอครับ

MacBook Air มีขนาดเดียวครับ ส่วนนอกเหนือจากนี้เป็นข่าวลือ ที่อาจจะไม่เป็นความจริงก็ได้ ถ้าจำเป็นต้องใช้ จะซื้อเลยก็ได้ครับ หรือถ้ารอได้ ก็รอเขา update ครับ (ผมไม่ทราบว่าเขาจะ update เมื่อไหร่นะครับ แต่ตัวปัจจุบันมีอายุในท้องตลาดพอสมควรแล้ว)

แล้วเวลาแบตเสื้อมถ้าจะเปลี่ยนราคาอยู่มราเท่าไหร่หรอครับ

ไม่ทราบครับ

แล้วมันมีช่องเสียบลำโพงด้วยหรือเปล่าครับ

มีช่อง Audio out อยู่ด้านข้างของตัวเครื่องครับ (ดูได้ในหน้าspec นี้อีกเช่นกันครับ)

BalLo's picture
172
ขอบคุณมากครับกระผม

ขอบคุณมากครับกระผม