ถามเรื่องซื้อ MacBookPro ครับ

ttutt's picture
216
พอดีผมจะไปถอย MacBookPro 15" อยากถามว่า จากการคาดเดา ทาง Apple ใกล้จะอัพเดทสเปคใหม่ออกมาหรือยังครับ ควรรอก่อนมั้ยครับ

ผมยังไม่รีบใช้นะครับ แต่ยังไง ผมคงต้องซื้อไม่เกิน ปลายดือนตุลาแน่นอนครับ เพราะจะไปเรียนต่อ ถึงตอนนั้นคงจำเป็นต้องซื้อแน่นอนครับ

ไม่อยากไปซื้อที่ต่างประเทศครับ เช็คราคาแล้วแพงกว่าเมืองไทยหลายบาทเลยครับ และคีย์บอร์ด อยากได้เป็นภาษาไทยด้วยครับ

ถ้ายังไม่มีรุ่นใหม่ออกแน่นอน จะได้ซื้อมาสัมผัสก่อนเลยครับ มีความสุข ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ikok's picture
10285
ซื้อได้ครับ

เขาเพิ่ง refresh ไปเมื่อไม่กี่เดือนก่อนครับ ยิ้ม

http://macmuemai.com/content/2675

ยินดีกับเครื่องใหม่ล่วงหน้าด้วยนะครับ มีความสุข /

216
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่ก๊อก มีความสุข อดทนหายใจไม่ออกกับการทำงาน กับ 13" มานานมากแล้วครับ อิอิ

minemind's picture
3876
เนียน

ได้เครื่องใหม่แล้ว เครื่องเก่าผมขอ 55+ หัวเราะร่วน

palmania's picture
190
เนียนมาก

ผมก็ขอ แต่ให้ร้อยนึง...
น้องต่ายเอาฟรี...ผมเพิ่มให้ตั้งร้อย อิอิ

nickoe's picture
4320
โอเค

งั้นผม+200
แจ่ม

ikok's picture
10285
-.-

อะไรกันนี่ -o-~

Nu-eMMa's picture
1837
ประมูล

น้อง Mac พี่ตั้นกันอยู๋ค่ะ +555

ประมูลราคาขั้นต่ำ 0 บาท แบร่..

216
เปิดประมูลกันตรึม - -"

เข้ามา งงเลยครับ 555 ข้อเสนอเพียบ แต่รับไม่ได้สักคน - -"

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

อิจฉาคนได้เครื่องใหม่จัง เราเจ๋งไปจะ2เดือนและ ยังมิเห็นแววเครื่องใหม่เลยอ่า...เก็บเงินรีบซื้อมั่งดีกว่า...รึ ยืมเครื่องเก่า มาไช้ก่อนได้มั้ยครับ อิอิ....^_^

Mixmerize's picture
1480
กาอาระ

ปลงครับปลง ไม่งั้นปีนึงๆนี่ได้อิจฉากัน 2-3 รอบ กลุ้มใจตายพอดี หัวเราะร่วน

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

..ก็แหงล่ะครับ..ยังไงก็ยังมี Macที่Officeไช้ อยู่ ยังพอมีเล่นนิดนึงครับ..ของมันน่าไช้.ก้เลยอยากไช้ แหละครับ รอได้ๆ อิอิ.....อืมมมม

216
ฮานามิ , โฮคาเงะ , โออิชิ ^^

สู้ๆนะครับ มีความสุข

FolkTrance's picture
130
ทนใช้ MacMini มานาน รอ

ทนใช้ MacMini มานาน รอ MacBookPro แบบ Touch screen กับ Body liquidmetal(น่าจะเอามาทำ น่าจะเท่) อยู่ครับ (อีกกี่ปีหว่าเนี่ย หัวเราะร่วน 55+)