สอบถามเรื่องการเปลี่ยนแรมครับ

marchz's picture
47
คือผมจะซื้อมาใส่เอง ถ้าแกะเครื่องเองประกันหลุดมั้ยครับ รู้สึกว่ายังพอเหลือประกันอยู่ครับ

47
คนหาย ><

คนหาย ><

ikok's picture
10285
ผมไม่แน่ใจครับ

ขึ้นอยู่กับรุ่นที่ใช้ อย่าง iMac อันนี้เปลี่ยนเองได้ แต่ถ้าเป็น mbp ที่ไม่มีช่องให้เปลี่ยน อันนี้อาจจะเสี่ยงครับ เพราะไม่ได้อยู่ในชิ้นส่วนที่เข้าถึงได้ง่ายในการใช้งานปรกติ

47
อ้อลืมเลยครับ ผมใช้

อ้อลืมเลยครับ ผมใช้ แมคบุคไวท์ครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
ตัวไหนครับ

ผมไม่แน่ใจเรื่อง unibody เหมือนกัน แต่รุ่นก่อนหน้าทำเองได้ครับ
จริงๆในกล่องมีคู่มืออยู่ว่าอะไรทำได้ไม่ได้ ลองอ่านดูครับ

Hikizumi's picture
619
ซาโซริ

ถ้าเปลี่ยนแล้วเขาไม่รู้ ก็ม่หลุดอ่าครับ...เพราะเขาไม่ได้แปะวอยใว้อ่าครับ..ผมเคยแกะมาเล่นทั้งHDDกะแรม..เอาไปแครมเขาก็ถอดแบตมาตรวจซีเรี่ยว..ก็เอาไปซ่อมให้แหละครับ...ตอนนั้น พัดลมเสีย..เอาเปงว่า..ถึงจะไฟแดง แต่ถ้าไม่มีตำรวจกะกล้องก็ไม่โดนจับอ่าครับ...อิอิ (อันนี้ไม่ดี..พูดเล่นๆน่ะครับ..อย่าเอาอย่างนะครับ)..ก็แค่ประสพการณ์น่ะครับ..ที่อื่นอาจจะไม่เป้นเยี่ยงนั้นก็ได้นะ..ลองดูแล้วกันครับ(ผมไมเกี่ยวนะ)