ใครพอช่วย Jailbreak

JakeJoker's picture
54
ตือผมใช้ iphone 3G มาได้ เกือบ 2 ปีละครับ ประกันหมดเเล้ว จึงอยากที่จะ Jailbreak เเล้วไม่ทราบ ว่ามครพอบอกวิธีให้ได้บ้างครับ เพราะไปที่ร้านเเล้ว มัน บอก 400 - 500 บางร้าน เอาตั้ง 800

ttutt's picture
216
ไม่ยากครับ

google ก็มีข้อมูลเยอะแยะเลยครับ ยังไงลองเสิชๆ หาดูก็ได้ครับ

ปล. ผมหลังไมค์ ส่งลิ้งไปให้แล้วนะครับ

minemind's picture
3876
http://www.smart-mobile.com/f

http://www.smart-mobile.com/forum/viewforum.php?f=88

ผมอ่านจากในนี้เอาฮะ

bigkung's picture
20
Jailbreak ไม่ผิดกฏหมายครับ

Jailbreak ไม่ผิดกฏหมายครับ แต่ผิดข้อตกลงของ บริษัทแค่นั้นแหละไม่จำเป็นต้องซ่อนมั้ง

rsakchai's picture
396
เป็นข้อตกลงของผู้ดูแลเวปกับสมาชิกครับ

ไม่อยากให้ใช้เวปนี้เพื่อเผยแพร่สิ่งที่คลุมเครือว่าจะถูกก็ไม่ใช่...จะผิดก็ไม่เชิง...แต่เข้าใจว่า...ก็ไม่ถึงขนาดห้ามพูดคุยเรื่องพวกนี้โดยเด็ดขาด....
ผมก็พึ่งจะ Jailbreak iPad ของผมเหมือนกัน...อยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์...คุยกันหลังไมค์ได้ครับ....
rsakchai แอด Hotmail หรือ บน iChat ที่ rsakchai แอด AIM.com
แบร่.. แบร่.. แบร่..

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ผมไม่ห้ามครับ

มาอธิบายเพิ่มจากที่พี่หมอบอกเอาไว้ด้านบน

ผมไม่อยากให้คนทั่วไปอ่าน แล้วเขาจะสับสนน่ะ ว่าเรื่องนี้เป็นสิ่งที่ควรทำ หรือเป็นสิ่งที่ต้องทำ หรือทำได้ หรือทำแล้วเอาเครื่องไปถามปัญหาที่ร้านได้ หรือ ฯลฯ

เพราะความสับสนพวกนี้ + ผู้ใช้ทั่วไปที่ไม่ได้ตามข่าวสารทราบข้อข้อเท็จจริง แล้วพอเจลไปเครื่องมีปัญหา ก็จะพาโทษว่าเครื่องไม่ดี

มีคนรู้จักของผมหลายคน ซื้อเครื่องตาม fashion (เป็นเครื่องหิ้ว - ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าไปซื้อเครื่องหิ้วทำไม เครื่องไทย ๆ ก็มี) แล้วเขาใช้กับเครือข่ายในบ้านเราไม่ได้ เลยต้อง unlock-เจล แล้วมีปัญหาเครื่องติด ๆ ดับ ๆ จนทุกวันนี้ ซึ่งเอาเข้าจริงจะไปว่าเขาก็ไม่ได้ เป็นสิทธิ์ของเขาที่จะซื้อเครื่องหรือทำการเจล / unlock หรืออื่น ๆ บนเครื่องของเขา

แต่ทำแล้วจะรับผลที่ตามมาได้หรือเปล่านั่นอีกเรื่องหนึ่ง

ที่ผมไม่อยากเขียนถึงเรื่องพวกนี้ในเว็บเพราะกันความสับสนพวกนี้ครับ ยิ้ม

toffykapook's picture
248
งงตรงไหน

ถาม minemind ได้ครับเทพไอโฟนจุติแล้วครับ หัวเราะร่วน

Seap Sangdaranirungarn's picture
15
อ่า

ลองหาคำว่า redsnow ครับใช้เจลไอสามในโอเอสสี่จุดหนึ่งได้ครับ

INNOVATION's picture
343
งั้นผมเงียบดีกว่าาให้ผลดีกับท

งั้นผมเงียบดีกว่าาให้ผลดีกับทางเว็บครับ แต่แนะนำให้ไปลองหาข้อมูลได้ที่ www.pdamobiz.com ครับ ที่นี่เค้าแนะนำได้ตรงจุดกว่าครับ ..