mickey's picture
14
เพิ่งซื้อ Macbook ได้เดือนกว่า ๆ แบบว่ามือใหม่ Mac แบบสุด ๆ เลยอยากรู้หนะค่ะว่า AppleCare นี่มีความจำเป็นแค่ไหนอ่ะค่ะ ตอนไปซื้อเครื่องทางร้านไม่เห็นแนะนำอะไรเลย สงสัย?

nickoe's picture
4320
Apple care

Apple care เป็นการซื้อประกันเพิ่มนอกเหนือจาก 1 ปีที่ได้มากับเครื่องครับ
ถามว่าจำเป็นไหม มันเป็นการซื้อเพื่อความสบายใจครับ
สมมติว่าพ้นปีแรกไปแล้วไม่เจออาการผิดปกติ ก็ดีไป
แต่ถ้าเจอ เอาหนักๆ เช่น logic board พัง งานนี้ราคาเกือบซื้อเครื่องใหม่ได้
เลยครับ หน้าจอก็เหมือนกัน

ดังนั้นถามว่าจำเป็นรึเปล่า ก็ทั้งจำเป็นและไม่จำเป็นครับ
แต่มีไว้สบายใจ

ถ้าจะซื้อก็ต้องซื้อก่อนหมดประกันปีแรกนะครับ อย่าลืมตรงนี้ด้วย

ikok's picture
10285
ซื้อเลยครับ

อุ่นใจ อุ่นกระเป๋าครับ =)

ส่วนเหตุผลหลัก ๆ ก็ตามที่คุณนิกบอกเอาไว้นะครับ มีความสุข

mickey's picture
14
อย่างนี้ต้องไปซื้อซะแล้วค่ะ

อย่างนี้ต้องไปซื้อซะแล้วค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ แบบว่าตอนถอยเครื่องก้อ...... แห่ะ ๆ 2

ikok's picture
10285
ราคา apple care

ตามหน้าเวปนี้เลยครับ =)
http://store.apple.com/th/browse/home/shop_mac/mac_accessories/applecare...

[]AppleCare for MacBook/MacBook Air = 8,990 บาท
    [
    ]AppleCare for MacBook Pro = 12,390 บาท

ปล.apple care ของ macbook กับ macbook pro ราคาไม่เท่ากันนะครับ มีความสุข

MikuruG4's picture
74
จะใช้ได้ไหมครับ

แบบว่าผมไม่เคยใช้ Apple care เลย ถ้าเราซื้อแล้วเค้าจะรับประกันไหมนี่
กับPB G4ตัวนี้ โฮะๆๆ หัวเราะร่วน

4320
ถ้าเป็น powerbook G4

มันน่าจะหมดประกันไปนานแล้วครับ การต่อ apple care จะต้องต่อก่อนที่
จะหมดประกันครับ

leopard's picture
8
ซื้อน่าจะดีกว่านะครับ

ซื้อน่าจะดีกว่านะครับ

sint's picture
20
ขอข้อมูลเรื่อง Apple care

ขอข้อมูลเรื่อง Apple care หน่อยครับ ถ้าผมซื้อเครื่องที่ USA ประกันทั่วโลก จะซื้อ Apple care เพิ่มได้ไหมครับ

4320
apple care

จะซื้อที่ไหนก็ได้ครับ ยังไง apple ก็รับประกัน woeldwide อยู่แล้วครับ

lil_am's picture
36
TT

ที่จริงอยากรู้เหมือนกันว่าจะเป็นมั๊ย
วันนี้ได้คำตอบแล้ว ว่าควรจะซื้อ

แต่ .......
ราคาAppleCare for MacBook Pro = 12,390 บาท
สูงงอยู่เหมือนกันนะเนี่ย ฮือๆ

แค่ตัวmacbook ก็จะกินแกรบแว้ว แห่ะ ๆ 3

mxjpress1977's picture
14
ตอนนี้ราคาของ Macbook Pro

ตอนนี้ราคาของ Macbook Pro น่าจะอยู่ที่ประมาณ 8990 บาทแล้วนะครับ

aeiou's picture
18
ผมว่าลองกลับไปที่ร้านที่คุณซื

ผมว่าลองกลับไปที่ร้านที่คุณซื้อเครื่องมา อาจจะมีส่วนลด อย่างผมตอนผมซื้อเครื่อง Imac ที่ฟิวเจอร์ฯ ก้ได้รับส่วนลด บางร้านแค่อาจจะนะครับ อย่างไรก็ตามควรซื้อครับ

4320
ส่วนใหญ่

จลดเฉพาะซื้อพร้อมเครื่องครับ
มาซื้อทีหลังไม่ลดแล้ว