rsakchai's picture
396
เสร็จสิ้นการรอคอยมายาวนาน 2 สัปดาห์กว่าๆ...อย่างกระวนกระวายใจ...วันนี้ผมก็ได้รับ iPad มาอยู่ในอุ้งมือเสียที

AttachmentSize
IMG_4934.JPG70.25 KB
396
มาแกะกล่องให้เพื่อนๆ MMM ชมครับ

iPad wifi 16Gb พร้อม Apple iPad case

396
เปิดฝากล่องก็พบกับความดำทมึน

ขนาดเล็กกว่าที่คิดไว้เยอะเลย.... แบร่.. แบร่.. แบร่..

396
ยกออกมาดูหน่อยจิ...ข้างล่างมีอะไรบ้าง

หนักพอตัวเลยหนะเนี้ยะ....เจ้าตัวดี

396
มีซองคู่มือกับสายชาร์ทและสายเชื่อมต่อกับคอม

ดูจุ๋มจิ๋ม...น่ารักน่าชัง...ตามสไตร์...Apple

396
แกะซองคู่มือดูหน่อย...มีอะไรให้มาบ้าง

แฮะ....แฮะ....ช่วยอะไรคนไม่รู้เรื่องพวกนี้...บ้างไหมเนี้ยะ
แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3
ช่างมันเถอะ...งมๆกันไปหละกัน...คงจะคล้ายๆกับ iPhone หรือ iPod Touch มั้ง

396
ทะนุถนอมหน่อย.....คนขี้เห่อก็งี้แหละ

จับยัดใส่ Case ก่อนเลยดีกว่า
แจ่ม แจ่ม แจ่ม

396
เปิดดูซิ....ว่าจะเป็นไงต่อ

ภาคบังคับ......ต้องต่อกับ iTune เท่านั้น

396
ต่อก็ได้...ไม่มีทางเลือกนี่

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

396
register ก่อน

เสร็จแล้วก็ sync ข้อมูลจาก iTune มาไว้บน iPad เลย
อดใจไม่ไหวแล้วววววววว
แบร่.. แบร่.. แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
ว้าว...

ดีใจด้วยจ้ะ.... อิอิ พี่หมอ สมใจแย้ววว

อิจฉาจังเลย.... แบร่..

ikok's picture
10285
ดีใจด้วยยยยยยครับ

ผมยังไม่ได้จับเลยจนบัดนี้ -o- หายไม่ได้เลย ของหมดครับ

อิจฉาพี่หมอจริง ๆ ยิ้มปากกว้าง

396
sync เสร็จแล้ว มาดูจิเป็นไง

แจ่มมากมาย...โดยไม่ง้อ film protection ก็ได้ เพราะทำเจ๊งไปแล้ว....แอบเซ็ง แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

396
เปิดดู iBook หน่อยจิ

อยากอ่านมากมาย...อ่านบน iPhone/iPod Touch ไม่สะใจ
อันนี้เป็น eBook เป็น ePub file มั้ง ไม่แน่ใจว่าเรียกไฟล์อย่างงี้ว่าไง

396
ส่วนอันนี้เป็น PDF file

ไม่ต้องพกตำราเรียนกันเลย

396
ลองเข้าไปอ่านดูจิ

แจ่มจริงๆ....Dragonball เดี๋ยวเจอกันอีกรอบแน่นอน
แจ่ม แจ่ม แจ่ม

396
ดูตำราหน่อย...ว่าเป็นไง

ชัดแจ๋ว...ครับผม

396
รูปใน Text book ก็ชัด

นับว่าคุ้มที่ได้ลงทุนไปกับความอยากเท่ห์...พ่วงด้วยประโยชน์ทางการศึกษา...อันเป็นผลพวงของเทคโนโลยี

396
การ review หรือ unbox อะไรซักอย่างนี่มันเหนื่อยจริงๆ

พึ่งเข้าใจก็วันนี้แหละครับ.........แต่อยากจะบอกดัง...ดัง....ว่า
"ผมเป็นเจ้าของ iPad แล้วนะคราบบบบบบ"
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
อิจฉา

เป็นการอ่านรีวิว ที่ปวดใจจิงๆ

10285

ปวดมากมาก

3876
อยากได้อะๆๆ

จับพี่หมอเก๋ ขังห้องเย็นเลยครับ กระตุ้นต่อมอยากได้ดีนัก หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
= ="

+เผื่อด้วยคนค้าบบ หัวเราะร่วน หลอน หลอน

396
ขออภัยเป็นอย่างสูง

ไม่ได้ตั้งใจ....กระตุ้นความอยาก...ของใครเลย...จริง...จริงงงงงงงงงงงงง
แบร่.. แบร่.. แบร่.. แบร่..

sajiro's picture
1179
^^

มีความสุข

nickoe's picture
4320
รู้สึึกว่า

ตามันจะร้อนๆนะครับ
แอบเคือง

396
อย่าว่าแต่คนไทยตาร้อนเลยครับ

คนญี่ปุ่นในแลปผมก็มา...สุโค่ย...สุโค่ย...กับ iPad ของผม
แม้แต่ Professor ก็มาลองเล่นด้วย
เสียยังเดียว....ยังไม่มีสาวๆ...กล้าเข้ามา
แบร่.. แบร่.. แบร่.. แบร่..

396
แก้ไขรูปให้ถูกอัตราส่วนหน่อยครับ

ของเก่า มันไม่ได้สัดส่วนเลย แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

10285
๕๕๕๕๕

ของเก่าดูแว่บแรกนึกว่าพี่หมอแกะกล่อง iPhone ใหม่ แบร่..

396
นั่นนะซิครับ

รีบ resize รูปภาพไปหน่อย.....กลัวไม่ได้เล่น iPad

MacNus's picture
30
ลองจับที่ตาดู

ปรากฎวาร้อนมากๆครับ - -

sajiro's picture
1179
รู้สึกเหมือนเปลือกตาละลาย

ติดไปกับตาแล้วครับ

396
มีความสุขจริงๆเลยช่วงนี้

ที่ได้เห็นคนอื่นมีอาการข้างเคียง
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
555

แบร่..

ic's picture
48
คุณพี่หมอครับ ทำตารางแบบประมา

คุณพี่หมอครับ
ทำตารางแบบประมาณว่า excel ได้หรือเปล่าครับ
กะว่าอยากได้ไว้ทำ ราคาสินค้า หรือ สต๊อก อะไรพวกนี้ ครับ
ไม่เน้นคำนวน แค่ลงราคาและแก้ไขได้ก็พอแล้ว

ขอบคุณครับ มีความสุข

396
เท่าที่ทราบ

สามารถซื้อ Application iWork ซึ่งแยกขาย มี 3 App. คือ Pages, Keynote และ Numbers ตัวละประมาณ 10 USD ครับ
แต่ถ้าอยากใช้ window office ต้อง Jailbreak ซึ่งจะมี App บางตัวที่สามารถเปิดพวก office เช่น excel ได้ครับ ผมก็รอ Jail อยู่เหมือนกัน พอดีได้เครื่องมาเป็น FW 3.2.1 เลยยัง Jail ไม่ได้ ต้องรอ version ใหม่ คาดว่าน่าจะออกมาให้ Jail ได้ภายในสัปดาห์หน้าครับ

tonlyosaki's picture
198
พี่หมอ

โหลด dragon ball จากไหนครับ ผมก็อยากได้ ToT

396
เสียใจด้วยครับ

โหลดเอาจากเวปนี้ http://www.smart-mobile.com/forum/viewforum.php?f=88
แต่ตอนนี้เค้าห้ามโพสพวกนี้แล้ว.....เลยต้องไปหาที่อื่น...แต่ก็ยังไม่เจอจ๊าบๆเลยครับ
ตอนนี้ที่มีการ์ตูนอยู่ใน stock คือ Dragonball, One piece, สามก๊ก, Slamdunk ป่านนี้ยังอ่านไม่จบเลยครับ

3876
ยังคุยกะทอป อยุ่เลย

ยังคุยกะทอป อยุ่เลย ว่าพี่หมอน่าจะ แก้ scale ภาพใหม่ มาเปิดดูอีกที พี่หมอเก๋ edit รูปแล้ว

สวยจัง ipad จ๋าาา

396
ตอนแรกรีบร้อนไปหน่อยครับ

กลัวไม่ได้เล่น....เลยทำแบบรวดเร็วไม่ได้ดูเลยว่า scale มันเพี้ยน
หลอน หลอน หลอน

tongga13's picture
26
อยากได้......

เห็นแล้วเกิดกิเลศเลยครับ แต่เพิ่งซื้อ Macbook Pro มาไม่กี่เดือน ยังกระเป๋าแบนอยู่คับ

INNOVATION's picture
343
ยินดีด้วยครับพี่หมอ

ยินดีด้วยครับพี่หมอ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกันเลย ผมยุ่ง ๆ นิดนึง เห็นแววว่าวันนี้อาจจะมีหวังให้ jb ได้นะครับ 3.2.1 ถ้าได้จะมาบอกนะครับบบ

396
ขอบคุณครับ

รอ Jailbreak อยู่ครับ.....อยากรู้ว่าจะทำอะไรได้เพิ่มขนาดไหนครับ แบร่.. แบร่.. แบร่..