สมาชิก MMM ใครใช้ iPad อยู่ ส่งเสียงกันหน่อยครับ

rsakchai's picture
396
อยากทราบว่าหลังจากใช้แล้วชอบ iPad ตรงส่วนไหนและไม่ชอบอะไรบ้างครับ
เผื่อจะเป็นข้อมูลให้กับผู้ที่กำลังตัดสินใจจะซื้อหามาใช้....เมื่อ iPad เข้ามาขายในไทยอย่างเป็นทางการ

Guitarpicking's picture
89
ส่งเสียง

คนอยากใช้ได้ป่ะคะ ^_______^

sajiro's picture
1179
ฮ่าๆ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

INNOVATION's picture
343
ใช้ ๆๆ ตอนนี้ ipad thai

ใช้ ๆๆ ตอนนี้ ipad thai keyboard 4 แถวออกแล้วนะครับ แต่ต้อง jb ก่อนและ กำเงินอีก 150 บาทครับ ... ใช้งานดีมากมาย

http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?f=88&t=197052&sid=e88bba...

396
เดี๋ยวรอได้เครื่องก่อนครับ

จะรีบตามไปอย่างด่วน แบร่.. แบร่.. แบร่..

ikok's picture
10285
อยากใช้...

พอจะได้ไหมครับ แบร่..

396
ผมก็อยากจะแย่แล้วครับ

อ่านหนังสือบน iPhone ไม่มันส์เลย นี่ก็รอใช้ iPad อย่างใจจดใจจ่อครับ แบร่.. แบร่.. แบร่..

tonlyosaki's picture
198
ผมใช้อยู่ครับ

ipad wifi 64GB เครี่องเมกาครับ มีความสุข

ผมว่าจะเอา 3g แต่ของไม่มีอ่าครับใใที่เมกาเค้าบอกว่าของขาดมากช่วงนั้น ประมาณเดีอนมีนาครับ

riptideus's picture
29
อยากได้คับ

อยากได้คับ

396
ตอนนี้มีแต่ case

iPad ต้องรออย่างใจจดใจจ่ออีก 1 สัปดาห์

1179
ืทอปเหมือนจะอยากได้

แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไร ฮ่าๆ

396
อ่านหนังสือเจ๋งมาก

Text book เกี่ยวกับทางการแพทย์ มีให้ download เยอะมากน้อง ส่วนใหญ่เป็น PDF file
โหลดเสร็จก็มาอ่านบน iPad ไม่ต้องพกหนังสือเรียนกันเลย

Nu-eMMa's picture
1837
Text book

ที่พี่เก๋ ให้ เอ็มไปดูอ่ะ เอ็มดูๆละ มีหนังสือ พวกคอม ไม่ค่อยลึกเลย แหะๆ

หาหนังสือเรียนเอ็มไม่เจอเลยย.. แอบเซง กะได้ของฟรี ละ 555

1179
อ้อ

งี้นี่เอง

ikok's picture
10285
iPad กับการอ่านหนังสือ

พวกฝรั่งหรือต่างประเทศ รักการอ่าน มีคนใช้ตรงนี้กันเยอะ ibook app เจ็บมากกกก

แต่คนไทยไม่ตื่นเต้นกับเรื่องนี้ครับ เพราะ...

คนไทยอ่านหนังสือเฉลี่ยปีละ 8 บรรทัด ๕๕๕๕๕๕๕

แบร่..

1179
ปกติจริงๆครับ

เพราะทอปก็ไม่ค่อยชอบอ่านหนังสือเท่าไหร่ = =''

1837
อาจจะชอบ..

ตามจิง คนเราเห็นอะไรก็อ่านเป็นสัชชาตญาณ (เขียนงี้ป่ะ อิอิ)

แต่สิ่งที่เราอ่าน จะเป่นแบบไม่ได้ตัง้ใจมากกว่า เก็นเดินผ่านเจอป้ายต่างๆก้ออ่านอ่ะ

แต่พอมาร่วมกํบเป่นหนังสือ เลย ไม่คิดจะแตะ 555 เค้าเรียกว่าขี้เกลียดอ่านมากกว่า

396
ผมก็ขี้เกียจเหมือนกันครับ

แต่ก็หวังว่า iPad จะช่วยกระตุ้นให้ผมอ่านหนังสือมากขึ้น เพราะอ่านบน iPad แล้วทำให้เท่ห์ในสายตาคนอื่นได้ด้วย หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
ตอนนี้ก็โหลดหนังสือพวกวิชาการในสายงานของตัวเองมาเก็บไว้บน iTune เรียบร้อยแล้ว นอกเหนือจากนั้นก็เป็นพวกการ์ตูนเช่น Dragon Ball, One piece, Slamdunk, สามก๊ก ฯลฯ ครับ
แบร่.. แบร่.. แบร่.. แบร่.. แบร่..

nonggolfcup's picture
4
ผมว่าคนไทย เอาไว้เล่นเกม

ผมว่าคนไทย เอาไว้เล่นเกม

1837
ู^-^

จะคนประเทศอะไร ก็ซื้อมาเล่นได้เหมือนกันแหละค่ะ

อย่าวาแต่คนไทยเลย แต่ที่เอ็มเจอๆคนที่ซื้อมา แล้ว ก้อเอามาใช้งานเป็นหลักค่ะ

ดูเหมือนบ้างคนบ้าเทคโนโลยี เลยซื้อๆ อะไรแบบ นี้ แต่เอ้มว่านะ คนที่เข้าขั้นบ้า ก็ต้องเคบเล่นและมีความรู้

ถึงหลงไหลเทคโนโลยี เหมือนกันนะ ถึงอยากได้ และซื้อเอาไว้ ^0^

บ้าเพราะรัก บ้าเพราะหลง ... เทคโนโลยีสมัยนี้มันก้อน่าหลง จิงๆนะค่ะ 555

เห็นพี่เค้าซื้อมาใข้งานในสายงานตัวเอง มันก้อ เจ๋งเชียวนะค่ะ จากหลายๆเสียง