ยูทูป เหมือนมีปัญหา?

Sagittarius's picture
128
ช่วงนี้เข้าเว็บยูทูป แล้วหน่วงมากกว่าจะดูวีดีโอรอนานมาก
หน้าเว็บก็ไม่เปลี่ยนหลังจากคลิกดูวีดีโอ
เพื่อนๆเป็นบ้างหรือเปล่าครับ.

pippo's picture
2469
เป็นครับ

ผมใช้ MacTubes v.3.0 เวลากด play รอนานมากกก แต่ถ้ากด download ก็ได้ปกติ

ikok's picture
10285
ของผมปรกติครับ

แต่สังเกตว่าวิดีโอบางไฟล์ไม่เริ่มเล่นเอง ต้องกด play ไม่เหมือนแต่ก่อนที่ไฟล์เริ่มเองเลยไม่ต้องรอ ส่วนความเร็วปรกติครับ

Mixmerize's picture
1480
^_^

ปกติเหมือนกันนะ แห่ะ ๆ 1

stafan's picture
19
ไม่รู้เป็น ที่ Youtube

ไม่รู้เป็น ที่ Youtube หรือเครื่องผมกันแน่ แต่กำลังสงสัยเครื่องมากกว่า เป็นบางครั้งนะครับ เปิด youtube ดูไปเรื่อย สักพัก มันมืดๆนิ่งๆ ไม่เคลื่อนไหว Internet ก็ไม่หลุด แล้ว Link ที่ทำไว้กับ Youtube ไม่ว่าจะบน Facebook หรือ Website ของตัวเอง ก็นิ่งด้วย

พอลอง Restart เครื่อง มันก็หาย ...

Sagittarius's picture
128
อืม...ขอบคุณนะครับที่เข้ามาแส

อืม...ขอบคุณนะครับที่เข้ามาแสดงความเห็นกัน.

2469
update

ตอนนี้ปกติแล้วนะครับ ใช้งานได้ดีเหมือนเดิม

ป.ล. web ต่างประเทศบาง web ผมเข้าไม่ได้ด้วย (ไม่ปกติ) เลยตรวจสอบทาง True เค้าแจ้งว่า server เค้ามีปัญหา ตกเย็นเค้าโทรฯ แจ้งว่าแก้ไขเป็นปกติแล้ว

Mixmerize's picture
1480
ขุดๆๆ

ตอนนี้ยังมีใครเป็นบ้างมั้ยครับ
ตอนแรกของผมปกติ (Chrome) แต่พอเหมือนช่วงอัพเดตมาเวอร์ชันล่าสุดแล้วกลับเหมือนเป็นอย่างที่คุณ Sagittarius ว่าเลย หลอน
ของคุณ Sagittarius ใช้บราวเซอร์ตัวไหนครับถึงเป็นปัญหาแล้วตอนนี้ยังเป็นอยู่รึเปล่าครับ แป่ววว

2469
ผมเจอปัญหาใหม่

Safari 5.0.2 เวลาเข้าเว็บบางเว็บ icon mouse มันจะหายไปเฉยเลย (ย้ำบางเว็บ)

ต้องไปโปรแกรมอื่นก่อนให้ icon mouse กลับมาแล้วย้อนกลับไปเว็บนั้น icon จะมา พอคลิ๊กอะไรก็หายไปอีกครับ

ส่วนอาการหน่วงๆ ที่เกิดขึ้นของผมไม่เป็นนะครับ ตอนช่วงที่เป็นนั้นทาง True แจ้งตามมาให้ผมเปลี่ยนเลข DNS Server ตาม Server ของ True เปลี่ยนแล้วก็หายเป็นปกติครับ

sajiro's picture
1179
ทอปไม่มีปัญหาครับ

ดูได้ตามปกติ