กระทู้แชท : ศุกร์ 25 มิถุนายน 2553

nickoe's picture
4320
กระทู้ประเพณี
มาอัพเดทกันหน่อยครับ

ใครไปคอมมาร์ทมาแล้วบ้าง
เจออะไรใหม่ๆมาบ้างมาคุยกันหน่อยครับ
ส่วนตัวปีนี้ผมคงไม่ได้ไป
วุ่นวายอยู่แถวนี้แหละครับ
หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
อยากไปงานพวกนี้จริงๆ

แต่ไม่เคยมีตังไปเที่ยวงานแบบนี้ซักที หลอน

อาทิตย์นี้มีใครว๊าวุ่นกับ iOS4 (แบบผม) บ้าง
ใครอัพเกรดเป็น iOS4 แล้วเป็นไงกันบ้างครับ

ส่วนตัวผมก็คงเฉยๆ จะดีก็ดี แต่เสียตรงที่ฟีเจอร์เก๋ๆบน 3G ถูกตัดออกไปเยอะเหลือเกิน
แถมอัพเกรดแล้วยังทำให้ช้าลงอีก แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

4320
ง่า

ตังค์ไม่จำเป็น ไปเดินดูของเฉยๆ ฮ่าๆๆ
(งานแบบนี้ต้องพาท่านประธานไปด้วยครับ ได้ข่าวว่าชอบ)

ยังไม่ได้อัพเป็น os4 เลย รออีกสักพักให้นิ่งๆก่อน

pippo's picture
2469
เคยไปครั้งนึง

วุ่นวายมาก เน้นขายแบบเอาเป็นเอาตาย (ไปซื้อ PC+จอ 2 ชุด)

พอขายแล้วเก็บตังค์แล้วนี่ดิ เอาของออกยากมากๆ กว่าจะได้รอนานสุดๆ เจ้าคนขายเราก็ไม่สนแล้ว ไปขายคนอื่นต่อ

ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยคิดจะไปซื้อในงานอีกเลย ยกเว้นเดินเล่น แล้วดูของใหม่ๆ เป็นการ update

ikok's picture
10285
เพื่อนผมซื้อพลาสม่าในงาน

เป็นงาน IT ที่สิงคโปร์แต่สภาพไม่ต่างกับ commart บ้านเรา ระหว่างซื้อต้องหาที่ยืนรอ สภาพเหมือนลูกบอลเด้งไปเด้งมาในบูท ต้องเปลี่ยนที่ยืนตัวเองไปเรื่อย ๆ เพราะว่าคนเข้ามาเยอะแล้วที่ไม่พอ .. กะว่าจะนั่งพักเสียหน่อยระหว่างรอ

สรุปว่าก็ต้องเดินไปเดินมาอยู่ดี แห่ะ ๆ 1 ไปงานพวกนี้เหนื่อยกว่าที่คิดเยอะจริง ๆ ครับ

Mixmerize's picture
1480
ก็เป็นไอเดียที่ดี

ปกติไม่ค่อยได้เดินไปเที่ยวห้างหรืองานอะไรแบบนี้เลย
แต่คราวก่อนที่ไปเคลม ExHDD ที่ฟอร์จูน เดินเล่นดูของแล้วรู้สึกสดชื่นกว่าเดินสูดอากาศตามสวนสาธารณะอีก หัวเราะร่วน

10285
มาแล้ว ~

อาทิตย์นี้วุ่นวายมากสำหรับผม งานเต็มเลย งานในงานนอกได้ทำอะไรที่หลากหลาย และอาจจะได้อัพเกรดเป็น 10.6 เร็ว ๆ นี้ แบร่..

up เป็น ios4 แล้วเครื่อง iphone 3g เขี่ยไม่ค่อยไปเลย เหมือนว่าจะกินกำลังเครื่องกว่าเก่าเยอะมาก -o-

อยากไปคอมมาร์ท .. ไม่ได้ไปดูเครื่องนะ จะไปดูคน แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
สวัสดีีีค่ะ

พี่ๆ สบายดีไหมค่ะ เหอๆๆ

อาทิตย์ไหนชีวิจเอ็มก้อมีแต่ความวุ่นวาย.. 555

วันนี้ได้งานมาทำ เยอะมาก ทำเอาเหนื่อย ส่งก่อนสี่โมงเย็น

ไม่งั้นเดี้ยวเซอร์เวอร์ผิด ไม่ให้ส่ง อ.ร้ายกาจจ 555 ปั่นๆๆ หัวหมุ่น

sajiro's picture
1179
สวัสดีครับ

อาทิตย์นี้งานยุ่งเหมือนเคย เริ่มเห็นนิสัยใจคอของเพื่อนใหม่มากขึ้น
เริ่มจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ใครควรยุ่ง ใครควรบังคับ ใครควรคุยดีๆ ใครควรปล่อยเค้าไป

เพื่อนๆมาช่วยทำงานมากขึ้น โดยเฉพาะเมื่อคืนวานนี้ มาช่วยกันเยอะมาก ทอปดีใจสุดๆที่เพื่อนๆในรุ่นยังมีจิตใจ
ที่จะมาช่วยกันทำงาน

เมื่อวานก็โทรบอกพ่อแล้วว่าอยากได้ iPhone 3Gs พ่อก็โอเค มีความสุข
แต่รอดูความคุ้มค่าอยู่ว่าจะรอ iPhone 4 ดีกว่ารึเปล่า

โดยรวมแล้วก็เป็นอาทิตย์ที่ดีอีกอาทิตย์หนึ่งนะครับ ไม่นับว่าอาทิตย์นี้ทอปโดดเรียนเยอะเหลือเกิน = =''

INNOVATION's picture
343
สู้ ๆ ครับอย่างว่าละครับ

สู้ ๆ ครับอย่างว่าละครับ ต่างกรรม ต่างวาระ ยังไงถ้าเราต้ังใจจะทำแล้วก็ทำให้ดีที่สุดนะครับ พี่ ๆ เอาใจช่วยครับ

BEAR_Pink's picture
234
ไม่ได้ไปค่ะ ไม่มีเวลา+ไม่มีตั

ไม่ได้ไปค่ะ

ไม่มีเวลา+ไม่มีตังค์ หัวเราะร่วน

ช่วงนี้เรียนหนักมาก สอบย่อยคณิตวันเว้นวันกันเลย หลอน

เกมก็ไม่มีเวลาเล่น คิดถึงหนังสือการ์ตูน

INNOVATION's picture
343
ไปมาแล้ววว .. ไม่ได้อะไรเลย

ไปมาแล้ววว .. ไม่ได้อะไรเลย .. อิอิ

teenbag's picture
100
ไปมาเหมือนกัน..

ได้มานิดหน่อย

15.JPG 23.JPG
minemind's picture
3876
(No subject)

ยิ้มปากกว้าง

10285
มาแซวครับ

ผมตกใจกับตัวพี่ชุดสีเทามากเลยครับ แบร่..

4320
ฮา

ผมอยากกดที่หัว ดูว่าจะ turn off
รึเปล่า

sajiro's picture
1179
โหย..ยย

ไม่นิดหน่อยเลยนะครับนั้น

ปล.แอบชอบลำโพง iPod สีสวยมากครับ