ออกจาการติดตั้ง xp ยังไงคะ

BEAR_Pink's picture
234
ใส่แผ่นเข้าไปแล้วกด ติดตั้ง แต่จะออก มันมีให้กดออก กด f3 พอกดแล้วมันก็ออก

มันจะบูทขึ้นหน้า แมค ให้แต่มันก้กลับมา ให้ติดตั้งต่อ เอาแผ่นออกยังไง

ช่วยด้วย - - หลอน

minemind's picture
3876
ลองดู

กด option (atl) ค้าง แล้วเลือก partition Macintosh ได้มั้ยคะ

3876
set startup disk

พอเข้า mac ได้ แล้วไปที่

System Preference -> Startup Disk -> เลือก Macintosh HD แล้วลอง restart ดูค่ะ (ถ้าติด lock ปลด lock ออกก่อนนะคะ)

234
ตอนนี้มันค้างอยู่ที่คำว่า Pre

ตอนนี้มันค้างอยู่ที่คำว่า

Press any key to boot from cd.....
disk error
Press any key to restart

กด ปิดอะไรไม่ได้เลย

หน้าจอดำมีข้อความนี้ เอาแผ่นออกไม่ได้ ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ

ตอบเร็วมากๆ

partition Macintosh อันนี้คืออะไร

-*- แผ่นก๊อป

3876
ตอนบูทอะค่ะ ก่อนได้ยินเสียง

ตอนบูทอะค่ะ ก่อนได้ยินเสียง ผ่าง ให้หนู กด alt ค้างไว้ แล้ว เค้าจะขึ้น partition มาให้อะค่ะ ช่วงนี้ หนูกด ปุ่ม eject เอาแผ่นออกได้เลย

234
ยกไปร้านไอสตูดิโอมาเมื่อกี้

ยกไปร้านไอสตูดิโอมาเมื่อกี้ ออกได้แล้ว

ตอนลงไม่ได้ฟอแมตไดท์อะไรไม่รู้จำไม่ได้ มันก็เลย เออเร่อ
หัวเราะร่วน

กด option ค้างก็ได้ใช่มั้ยคะ

ikok's picture
10285
สรุปว่าแก้ได้แล้วใช่ไหมครับ?

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้เมื่อสักครู่นี้ (เพิ่งตื่นครับ แห่ะ ๆ แจ่ม)

234
แก้ได้แล้วคะ

แก้ได้แล้วคะ เอาแผ่นออกได้แล้ว ตอนนี้ลง xp sp2 ไปเรียบร้อย

ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยนะคะ ถ้าไม่ได้พวกพี่ โดนพี่สาวเล่นงานแน่ๆ แห่ะ ๆ 3

ตอนเวลาเปิดเครื่องมันจะเข้า xp ให้เลย เพราะงั้นเวลาเปิดก่อนจะมีเสียงผ่าง~ ต้อง กด option ค้างไว้

มันถึงจะขึ้นมาให้เลือกว่าจะเข้าอะไร

ตอนนี้ใช้เมาส์ในฝั่งวินดดวไม่ได้ ปรับแสงไม่ได้ หลอน

แต่อย่างน้อยเอาแผ่นออกได้แล้วก็ลงได้สำเร็จแล้ว มีความสุข

ขอบคุณพี่ๆมากคะ

ขอถามอีกจะดูยังไงว่าตอนนี้ฝั่งแมคพื้นที่เท่าไหร่

ปล.พี่ก๊อกเมื่อคืนดูบอลมาแน่เลยเพิ่งตื่น หัวเราะร่วน