Apple โพสหน้า HTML5 บน apple.com

ikok's picture
10285
สำหรับผู้ที่ต้องการเห็นตัวอย่างคร่าว ๆ ว่า html5 ทำอะไรกับ browser รุ่นใหม่(Safari-Webkit) ได้บ้าง ลองเข้าไปดูได้ที่หน้านี้นะครับ

http://www.apple.com/html5/

อ่านจาก : daringfireball.net

minemind's picture
3876
render ภาพออกมาได้ไวมากเลยฮะ

render ภาพออกมาได้ไวมากเลยฮะ (นี่ผม load bit วิ่งอยู่ที่ 490kb นะเนี่ย)

nengkung's picture
74
สุดยอดเลยครับ

แต่ท่าทางน่าจะเขียนยากใช่ย่อยเลยนะครับ

killpitak's picture
202
เยี่ยม

HTML แรกๆผมยังปวดหัวเลย มา HTML 5 คงจะยากน่าดู

Nu-eMMa's picture
1837
ข่าวมาทันใจ

วันนี้ เรียนอินเตอร์เน็ตและ ระบบ มา อ.ให้การบ้านมาศึกษา html5 พอดีเลยย...

อิอิ อารายจะจรวจขนาดนี้.. มีความสุข แห่ะ ๆ 1

ikok's picture
10285
ยังเป็น..

วัยรุ่นอยู่น่ะค่ะ ข่าวเลยมาเร็ว ~ แจ่ม

Continental.max@gmail.com's picture
130
เครื่องไม่มี Safari

เครื่องไม่มี Safari เดี๋ยววันจันทร์จะลองลงดูครับ มีความสุข

sajiro's picture
1179
ดีมากฮะ

พวกที่เคยต้องโหลดนานๆอันนี้โหลดแค่กระพริบตาเองครับ

สุดยอดมาก มีความสุข