gigaray's picture
35
ผมเพื่องย้ายค่ายมาฝี่ง MAC ครับมีคำถาม 2 ข้อครับ
1.ผมซื้อ iWork license มาแบบ 1 license แล้วตอนลงมันไม่มีการถาม license No. ในกล่องก็ไม่ ไม่มีการ check อย่างนี้ถ้าเอาไปลงหลายเครื่องแล้วจะมีปัญหาการใช้งานหรือไม่ครับ ถ้าไม่นับปัญหาผิดกฎหมายด้านลิขสิทธิ์ และ apple เขา check license ยังไง

2.ผมใช้ MBP 13 (2010) ลง Vmware V3 กะ windows 7 x64 boot แล้วจอฟ้าครับเลือก option เป็น win7x64 แล้ว เปลี่ยนเป็น parallel V5 แล้ว boot ได้ไม่มีปัญหา เลยใช้ตัวนี้ครับ ใครมีปัญหากะ vmware บ้างครับ

minemind's picture
3876
iwork รู้สึกจะไม่มีการถามหา

iwork รู้สึกจะไม่มีการถามหา serial นะครับ

nidku53's picture
88
ผมเข้าใจว่าโปรแกรมหลายๆ

ผมเข้าใจว่าโปรแกรมหลายๆ ตัวของ Mac เค้าจะไม่ถาม Password โดยเฉพาะโปรแกรมของ Apple เค้าใช้ระบบเชื่อใจกันครับ มาตรฐานความคิดของคนส่วนใหญ่ในประเทศเขามันต่างกับของคนไทยเยอะจริงๆ ( ต้องบอกว่าคนส่วนใหญ่ เพราะเคยเห็นฝรั่งมันเดินหาซื้อแผ่นก๊อปใน pantip เยอะแยะ )

บิทมีเยอะแยะ ถ้าคิดจะเล่นเถื่อนอ่ะนะ

nidku53's picture
88
แผ่น Windows7 ใช้แผ่น

แผ่น Windows7 ใช้แผ่น Original ( ที่ไม่ได้โมใส่นู่น ตัดนี่ออกไป ) หรือเปล่า ถ้าเป็นแผ่นโมมักจะมีปัญหาครับ

gigaray's picture
35
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ieaing@yahoo.com's picture
3
เคยเอาfinal cut

เคยเอาfinal cut ของเพื่อนมาก็ลงได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่ยังไม่กล้าอัพเดตแฮะ