กระทู้แชท : ศุกร์ 21 พฤษภา 2553

nickoe's picture
4320
วันนี้มีคนทวงกระทู้แชทด้วย
ฮ่าๆๆๆ สงสัยจะติดกันแล้วล่ะสิ หัวเราะร่วน

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นอาทิตย์ที่สับสนวุ่นวายมากๆอีกแล้วครับ
หลายเรื่องเกิดขึ้น น่าตกใจไม่น้อย ร้อนๆหนาวๆตามๆกันไป
ยังไงไปไหนก็ระวังตัวนะครับ ตุนอาหารเสบียงไว้สักหน่อย
เิงินสดติดตัวไว้เผื่อฉุกเฉินครับ

สุดท้ายขอคุณพระศรีรัตนตรัย ให้ทุกท่านปลอดภัย
กันในช่วงเวลาแห่งความสับสนวุ่นวายนี้ครับ

Mixmerize's picture
1480
อึนๆ

วุ่นวายจนไม่ได้วันนับคืนเลย พึ่งมารู้สึกเมื่อเช้าว่าวันนี้วันศุกร์แล้ว เร็วมาก -.-"

Nu-eMMa's picture
1837
เย้

มาละ 5555

เอ็มเสัยใจมากเลย ลูกนกเอ็ม แม่มันเอาลูกมันหนี้ไปแล้วววอ่ะ อดดูมันหัดบินเลย

กระต่ายเอ้มตอนนี้ก้อหนี้ออกจากกรงอีกแล้วว เมื่อคืนก้อวิ่งไล่จับ เหนือยอ่ะ

แต่สุดท้ายย.... ที่บ้านเล่นเน็ตได้แย้วววว แบร่.. (ไม่ต้องขโมยเค้าละ 555)

pippo's picture
2469
สงสัย

แม่นกมันคงเปิดอ่านกระทู้ใน mmm ที่พี่ๆ บางคนแถวนี้จะเอาลูกมันไปกินอ่ะดิ

แต่สงสัยว่ามันจะเอาลูกมันไปไงนี่สิ คาบไป (ไม่น่าจะไหว) / อุ้มไป (ก็ไม่ได้)

สงสัย สงสัย สงสัย?

1837
คาบค่ะ

มันเอาไปวันละตัวอ่ะค่ะ

วันที่ลูกมันหาย ตัวแรกตกใจมากเลยคิดว่า อารายมากิน

พอตกกลางคืน มันกลับรังมาไม่มองหาลูกอีกตัวเลยอ่ะ

เช้ามา หาย ทั้งรังเลยยย

sajiro's picture
1179
น้อง MBP ทอปกลับมาแล้ว

หลังจากเอาไปอัพ HDD เพิ่มเป็น 500GB มีความสุข

เหตุการณ์บ้านเมืองทวีความรุนแรงทีเดียวในอาทิตย์นี้ เคอร์ฟิวอีกต่างหาก
ทอปเพิ่งจะเคยเจอนะเนี่ย มีความสุข

แต่ก็สบายใจหน่อยที่มันใกล้จะจบเสียที ถึงจะเสียดาย CTW ก็เถอะ T_T''

yokoholik's picture
71
. วุ่นวายจริงๆค่ะ

อยู่ที่นี่เวลาไปไหน เจอคนถาม ถ้าบอกว่าเป็นคนไทย
เค้าก็จะถามว่า เกิดอะไรขึ้นกับประเทศยู?
ไม่รู้จะตอบไง บอกแค่ว่าเรา เสียใจ ..

แล้วช่วงนี้ แม่โทรมาคุยด้วยแทบทุกวัน คุยเรื่องเผากรุงเทพฯ
เสียงแม่ก็เศร้าๆ แม่ก็บอกว่าเสียใจมากเลย ..เราไม่อยากคุยเรื่องนี้
มันยาวแล้วเครียดเลยเปลี่ยนเรื่อง
เราบอกแม่ว่า หนูซื้อ Mac แล้ว..

แม่เศร้ากว่าเดิม

ฮ่า...

Mixmerize's picture
1480
555+

คอมเมนท์นี้ฮามากครับ ++++++ หัวเราะร่วน

1179
หักมุมตอนจบ

หัวเราะร่วน

1837
555

นั้นซิ หัวเราะร่วน

v21e's picture
64
สวัสดีครับ

ขอร่วมวงด้วย วันนี้วันเกิดผมครับ มีความสุข

1837
สุขสันต์วันเกิดค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ... อ่ะ แน่นอน

pippo's picture
2469
HBD ครับ

รักคุณแม่ให้มากๆ นะครับ + คุณพ่อด้วย

1837
ทำไงหรอค่ะ

เดินเข้า หอมแก้มคนละที สองที ป๋าม๊ะ ขอของขวัญหน่อย ป่ะ อิอิ แบร่..

ikok's picture
10285
สุขสันต์วันเกิดนะครับ :D

ขอให้สุขภาพแข็งแรง โรคภัยไม่เบียดเบียนตลอดปีนะครับ ยิ้ม

64
ขอบคุณ คุณ Nu-eMMa คุณ pippo

ขอบคุณ คุณ Nu-eMMa คุณ pippo มากครับ
วันอาทิตย์ว่าจะพาแม่ไปทานข้าวครับ^^

1179
็สุขสันต์วันเกิดครับ

พระคุ้มครองครับ คิดดีทำดี สุขภาพกายและใจแช็งแรง

64
ขอบคุณ คุณ sajiro ครับ

ขอบคุณ คุณ sajiro ครับ สมพรปากครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
HBD ครับ

มีความสุขมากๆครับ
สมปรารถนาทุกอย่างครับ

ikok's picture
10285
วันนี้งานยุ่งมากมาย

เปิดเว็บเอาไว้ตอนเช้า เพิ่งจะมามีเวลาว่างได้เข้าเว็บเอาก็ป่านนี้ .. ง่วงพอดีอีก เดี๋ยวซักผ้าเสร็จแล้วล้มตัวลงเตียงเลยดีกว่า แบร่..

64
ขอบคุณครับ คุณ nickoe

ขอบคุณครับ คุณ nickoe สมพรปากครับ^^