มีร้านไหนขาย Hardcase ของ Macbook white ถูกๆมั่งมั้ยครับ

gungun8799's picture
10
ถามในไอสตูดิโอตั้งเกือบสองพัน ดูเว็บอื่นก้อพันหก ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายถูกกว่านี้อีกไหมครับ แล้วถ้าไปที่พันทิพจะถูกกว่านี้ไหมครับ เพราะอยากซื้อมาใช้มากเลยน่ะครับ ทุกวันนี้ต้องค่อยๆวางแมคบุคลงกับพื้นป่าวๆน่ะครับ อยากจะวางได้แบบโน้ตบุตปกติน่ะครับ

sajiro's picture
1179
ไปดูที่ PowerBuy ก็มีนะครับ

แต่ไม่มั่นใจว่าราคาถูกกว่ารึเปล่า เพราะปกติเดินผ่านเฉยๆครับ

paeamp's picture
12
เคยคิดจะซื้อเหมือนกัน ^o^

ถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน MBW unibody ก็หาในเวปได้ราคาประมาณคุณ gungun8799 อ่ะค่ะ ถ้าอันที่ถูกกว่านี้ก็มีแต่เป็นพลาสติกใส (มันจะคล้ายๆ กรอบมือถือที่เป็นพลาสติกใส่อ่ะ) ไม่ใช่วัสดุโพลีคาร์บอเนต (เวปเค้าว่างี้นะ...พูดถูกป่าวหว่า) ราคามันอยู่ประมาณ 700 อ่ะค่ะ (เจอในเวปค่ะ ของคนไทยนี่แหละ) แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ ตอนนี้ใช้พลาสติกกลมๆ (Cool feet) ติดเอาแทน เวลาใช้ก็วางบนพื้นทุกที่อ่ะค่ะ ไม่เคยต้องระวังอะไรอีกเลย...แถมยังถูกกว่าด้วย...ฮี่ๆๆๆๆ

Nu-eMMa's picture
1837
ใช้เหมือนกันค่ะ

Cool feet สะดวกดีค่ะ มานพกพาง่าย ค่ะ
ราคา 490 ค่ะ ก้อแพงอยู่นะ 555 กะแค่ พลาสติก 4 ตัวเนี้ย เหะๆ

อ๋อ.. มันจะมีแผ่นติดที่เครื่องของ 3M นะค่ะ จำเป็นต้องติดไหมค่ะ เอ็มกลัวเครื่องเป็นรอยกาวอ่ะ เลยไมไ่ด้ติด..
จุ๊บติดมันจะชอบหลุด ค่ะ เวลาเครื่องเราร้อนมากๆ

nickoe's picture
4320
ผมติดนะ

ไม่ติดแล้วยกไปไหนมาไหนหลุดซะงั้นเลย
ดูดไม่ค่อยติด รอยกาวไม่ต้องห่วงหรอกครับ
ใช้งานไม่ได้จะเอาไปขายต่อใคร

Continental.max@gmail.com's picture
130
สติกเกอร์กลมผมก็ไม่ติดครับ

สติกเกอร์กลมผมก็ไม่ติดครับ ไว้เก็บไปขายต่อเหมือนกันครับ เหอะๆ

แต่ถุงสีแดงๆที่มันให้มาขาดซะและ ไม่ทนเลย

เรื่องหลุดง่ายนี่ ผมว่ามันก็ไม่ง่ายนะครับ ยกไปยกมาก็ไม่หลุด ต้องจุ๊บมันลงในตำแหน่งดีๆ ค่อมจุกยางดำๆ แต่ต้องไม่ทับตัวน็อตอ่ะครับ (Macbook Uni)

4320
ของผม

มันรุ่นก่อน unibody เรียบๆแบบนั้นยังติดไม่อยู่เลยครับ
ติดว่าเป็นเพราะความร้อนเลยทำให้คลายตัวออก
เลยจำเป็นต้องติดครับ

ikok's picture
10285
ผมไม่ได้ใช้ hardcase ครับ

ใช้แต่ลูกกลม ๆ ติดไว้ใต้เครื่องอย่างเดียว ไม่ได้สังเกตเหมือนกันว่าเครื่องจะเป็นรอยไหม -o- (เอาล่ะสิ ~)

1837
เอ็มกลัวอะ

เพราะลูกยางมันเล็กนิดเดียวเองอ่ะ

ยกขึ้นซะหน่อย ให้ ความร้อนถ่ายเทด้วยก้อดีค่ะ และที่สำคัญนะ บางทีเล่นที่มิ กินน้ำละมันละลายไหลมาที่เครื่องแบบไม่รู้ตัวอ่ะ...

จะแก้เราแก้วเพื่อน ก้อน่ากลัววว 555

ikok's picture
10285
ใช้ยี่ห้อดี ๆ หน่อยเขาจะมีตัวสติ๊กเกอร์ติดกันไหลนะ

ของผมก็มี ติดเป็นสติ๊กเกอร์ตีนตุ๊กแกเอาไว้เลย เหนียบหนุบหนับ ~

1837
มีค่ะ

แต่ยังไม่กล้าติด กลัวเป่นกาวที่เครื่อง..

yokoholik's picture
71
ดีจัง

คงต้องไปหาซื้อบ้าง

แล้วที่วางชนิดไหนนะคะ ที่วางแล้วมีพัดลมอ่ะค่ะ
มีมั้ย เพื่อนเคยพูดให้ฟัง ตอนนี้เราก็วางอยู่บนหนังสือเล่มใหญ่ๆ
บางวันลูกตัวร้อนมาก เราตกใจ

Continental.max@gmail.com's picture
130
พัดลมที่เป่าข้างล่างแถบไม่ได้

พัดลมที่เป่าข้างล่างแถบไม่ได้ช่วยในเรื่องอุณหภูมิเลยครับ ไม่ต่างอะไรกับเอาฝาขวดน้ำมาลองหรือใช้ cool feet แต่ถ้าอยากลองใช้จริงๆก็ซื้อมาใช้ได้ครับ ผมก็รอง Logitech Cooling Pad N100 อยู่ เห็นตัวนี้มีช่องเป่าลมด้านหลัง ซื้อที่ IT City ครับ

เครื่อง Macbook มันไม่มีช่องระบายอากาศด้านล่างเหมือนยี่ห้ออื่น เครื่องมันจะดูดลมเข้าทางช่องคีย์บอร์ด ออกทางบานพับด้านหลัง อีกทั้งวัสดุที่ใช้มันคายความร้อนได้ดีครับ เลยรู้สึกร้อน

พวกซิลิโคนปิดคีย์บอร์ดนี่ถ้าเล่นไม่เปิดการ์ดจอ เอาคลุมไว้ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าเปิดการ์ดจอเล่นต้องเอาออก ยกพื้นสูงเลยครับ วางเล่นบนตักมีไหม้แน่...

minemind's picture
3876
พัดลม ที่เป็นฐานรอง

พัดลม ที่เป็นฐานรอง ถูกๆก็มีฮะ อันละ 100 กว่าบาท

yokoholik's picture
71
หืมม

หรอคะ เดี๋ยวจะลองไปถามๆดู
แต่ที่นี่คงหาไม่ได้ถูกเหมือนบ้านเรา ; s

4320
หาไม่ได้

ให้ทำแบบนี้ครับ
หาฝาขวดน้ำ หรืออะไรก็ได้ที่สูงพอประมาณ
เอามารองที่ใต้เครื่องด้านหลัง
แล้วเอาพัดลมเป่าให้อากาศผ่าน
ข่วยได้ครับ

sajiro's picture
1179
ทอปออกแนวโลว์

ใช้ Postit ที่ยังไม่ได้แก (เป็นตั้ง) สองอันมารองที่ท้ายเครื่องครับ มีความสุข

ใช้ได้ดีทีเดียวนะครับ มีความสุข

bicyclist's picture
11
อย่าใช้ hard case เลยครับ

ผมลงทุนซื้อมาเกือบสองพัน พอใส่ไปทำให้เครื่องมีรอยขนแมวเต็มเลย เพราะ case มันขยับได้นิดหน่อย ตอนนี้เลยเอาออก ติดฟิลม์กันรอยพอ..