ikok's picture
10285
ถึงคุณจขกท.

ผมอาจจะคิดไปเองว่าคุณจขกท.

• ต้องการให้ชื่อตัวเองเด้งขึ้นมาในหน้าแรก คนจะได้เห็นเยอะ ๆ ... แบบนี้หรือเปล่า?
  • หรือต้องการจะแก้ไขข้อความที่ผมอธิบายเอาไว้ว่าไม่ควรแอบมาโฆษณาแฝงภายในเว็บเพื่อไม่ให้บริษัทเสียชื่อเสียงหากใครมาอ่านเจอภายหลัง?

แต่ผมไม่อยากมองคุณในแง่ร้าย ผมไม่มีเหตุผลที่จะต้องทำแบบนั้น และผมไม่อยาก block ใครในเว็บ เพราะคิดว่า block ไปถ้าคุณจะเข้ามาขายของใหม่แบบแอบ ๆ คุณก็ทำได้อยู่ดี

เสียเวลาทั้งทางคุณและทางผมเปล่า ๆ

ถึงบริษัทที่จขกท.นี้ทำงานด้วย

พนักของท่านตั้งใจนำสินค้ามาโฆษณาแฝงภายในเว็บที่โพสรูปและจัดการเนื้อหาค่อนข้างลำบากอยากในเว็บนี้ได้ แสดงให้เห็นว่าพนักงานของท่านมีความตั้งใจ, ใส่ใจในงานขายเป็นอย่างยิ่ง และพนักงานท่านี้มีทักษะการใช้งาน Internet ที่อยู่ในขั้นดี คุณไม่ควรไล่เขาออก

หาคุณเป็นผู้บริหาร กรุณาเลือกใช้ช่องทางการโฆษณาแบบอื่นที่ง่าย สะดวก รวดเร็ว และเป็นที่ยอมรับกันในสังคมกว่านี้ด้วยการซื้อพื้นที่โฆษณาในสื่อสิ่งพิมพ์/เว็บ ที่เขาเตรียมพื้นที่ตรงนั้นเอาไว้ให้บริษัทของคุณแล้วครับ ยิ้ม

ถึงสมาชิกทั่วไปที่บังเอิญมาอ่านกระทู้นี้ครับ

อาจจะสับสนเล็กน้อย คือเป็นแบบนี้นะครับ คุณจขกท.ตอนแรกมาโพสโฆษณาสินค้าของตนเอง แล้วเอามาลงในส่วน review ของเว็บ ผมเลยบอกจขกท.ไม่อยากให้โฆษณแฝงในลักษณะนี้ ถ้าเว็บ มมม. มีส่วนโฆษณาไปจะติดต่อไปเอง จนจขกท.มาแก้ข้อความเดิม และข้อความของผมที่โพสตอบในโพสแรกออกไป เหลือเป็นเป็นคำถามเกี่ยวกับ iPad ตามที่เห็นอยู่นี้แทน

iPad ใช้ Browser ตัวไหนได้บ้าง? และตัวไหนเหมาะสมที่สุด?

จากที่เคยศึกษาดูเห็นพูดถึงแต่ Safari ตัวนี้มาพร้อมกับเครื่องเลยรึป่าวค่ะ ใครทราบบ้าง

[ตอบครับ - Safari มาพร้อมเครื่องเหมือน iPhone เพราะใช้ OS ตัวเดียวกันครับ - ก๊อก]

note : ผมปิด comment กระทู้นี้ไปแล้วครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เอ๋...

นี้เรียกว่า การโฆษณาสินค้า รึเปล่า ค่ะ สงสัย?

nengkung's picture
74
โฆษณา นะครับนี้

สงสัย?

minemind's picture
3876
ถ้าแจกฟรี

ถ้าแจกฟรี ผมว่ากระทู้นี้จะไม่โดนล็อกนะครับ

1837
นั้นดิ

โดนแน่ๆ รอพ่อหม่ำข้าว กลับบ้านก่อน 5555

Continental.max@gmail.com's picture
130
ไฟไม่ตก ไฟไม่ดับ

ไฟไม่ตก ไฟไม่ดับ แต่เดี๋ยวกระทู้นี้ก็คงดับ - -

1837
พูดถูกใจ

เราพึ่งเคยเห็น max พูดถูกใจก้อวันนี้ แหละ 555

rsakchai's picture
396
มาไงหวะไอ้คนนี้

มาไงหวะไอ้คนนี้

1837
ตั้งใหม่

ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าไหมค่ะ คนอื่นจะสับสน...