แนะนำ software ในการแปลงไฟล์

icocktail's picture
83
แนะนำ software ในการแปลงไฟล์ลง ipod classic หน่อยครับ

ถ้าเปน freeware จะดีมากเลย ตอนนี้ผมใช้ window อยู่อะครับ

แนะนำๆหลายๆอย่าง มาหาอันดีที่สุดกันครับ

ขอบคุนคร๊าาาบ

nickoe's picture
4320
เห

แล้ว iTunes มันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ
อยากได้ดีสุดๆก็ตั้งเป็น apple lossless ไปเลยครับ

icocktail's picture
83
งงๆ ครับ

ขอโทษด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ

อย่างไฟล์วีดีโอที่โหลดจาก youtube เป็น .flv จาแปลงใน itunes ไงอะครับ
ลากเข้าไปก็ไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ งงๆๆ

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
อ๋อ

ขอโทษทีครับ ผมนึกว่าไฟล์เพลง
อย่างนั้นคิดว่า handbreak ก็ช่วยได้
หรือถ้าลง perian ไว้ quicktime ก็สามารถเปิด
แล้ว export ไฟล์ประเภท flv ได้ครับ

ikok's picture
10285
ลองหาโปรแกรมโหลดไฟล์จาก youtube เป็น mp4 ดูนะครับ

บน youtube จะมีไฟล์ video อยู่สองแบบ คือ flv กับ mp4 ถ้าเลือกโหลดแบบ mp4 ก็สามารถเอาเข้า itunes โดยตรงได้เลย แต่ผมไม่แน่ใจว่าบน windows มีโปรแกรมไหนทำตรงนี้ได้บ้างน่ะครับ ลองหาดูนะครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
Imtoo Video Converter <<

Imtoo Video Converter << ตัวนี้แปลงวีดีโอ เพลงได้หลายนามสกุลเลยครับ มีทั้ง PC&Mac