กระทู้แชท : ศุกร์ 7 พฤษภา 2553

nickoe's picture
4320
ศุกร์อีกแล้ว
ช่วงหลังๆผ่านมานี่รู้สึกเหมือนเวลาจะผ่านไปเร็วมาก
แป๊ปเดียววันศุกร์อีกแล้ว
หรือว่าผมเริ่มแก่ก็ไม่ทราบครับ
หลอน หลอน

เป็นอย่างไรบ้างกับอาทิตย์ที่ผ่านไป
เรื่องราวบ้ามเมืองก็วุ่นวาย
หวังว่าทุกท่านยังปลอดภัย อยู่ดีมีสุขกันดีนะครับ
มาอัพเดทกันหน่อยเร็ว
ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
โอ๊ะ

ผมลืมอีกแล้ว ๕๕๕๕ (ถึงว่า วันนี้นึก ๆ อยู่เหมือนว่าลืมอะไรไปสักอย่าง)

ช่วงนี้งานวุ่นวายตลอดวัน กับกำลังจะมีงานให้ทำล่วงเวลาเข้ามาอีกเร็ว ๆ นี้

ผมย้ายบ้านเสร็จแล้ว น่าจะมีเวลาเขียนอะไรลงเว็บได้มากกว่าแต่ก่อน บ้านใหม่สงบกว่าที่เก่่า ยิ้ม ใกล้ห้างด้วย ^o^/ ~

Xelloz's picture
117
ขอจอยกระทู้แชตเป็นครั้งแรก

วันนี้ happy เพิ่งไปรับทรัพย์มา แล้วก้อทำการผ่อนชำระหนี้ค่า MBP ให้กับคุณพ่อหมดเสียทีครับ เนื่องจากว่า laptop เครื่องเก่ามันพังก่อนกำหนด ทำให้ได้เปลี่ยนมาใช้แมคเร็วกว่ากำหนด ครับ ตอนนั้นตังค์ยังไม่พอที่จะไปถอยเอง เลยขอรูดบัตรคุณพ่อก่อน แต่ตอนนี้ ผ่อนชำระหมดเรียบร้อยแล้วครับ

4320
โอวว

ยินดีด้วยกับการปลดหนี้ครับ

117
ขอบคุณครับ

มันรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูกหลังจากปลดหนี้ได้ ถึงจะไม่ใช่ของชิ้นแรกที่ต้องซื้อด้วยเงินตัวเอง แต่ก็เป็นของชิ้นที่แพงที่สุดเท่าที่เคยซื้อด้วยเงินที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง

10285
ยินดีด้วยนะครับ :)

การไม่เป็นหนี้ เป็นกำไรชีวิตอย่างนึงเลย ~ ยิ้มปากกว้าง

117
หุหุ

หนี้เก่าหมดไป ตอนนี้โปรเจคสร้างหนี้ใหม่ต่อคิวยาวเหยียดเลยครับ แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

4320
ฮา...

ผมก็กำลังหาหนี้ใส่ตัวครับ
กิเลสมันเยอะ ฮ๋าๆๆๆ

Mixmerize's picture
1480
สวัสดีวันศุกร์ครับ

วันไหนๆก็ง่วงเหมือนกันหมดทุกวัน
อาทิตย์ได้เป็น iPhone User แล้ว แต่เป็นสาย JB Unlock เพราะเครื่องนอก หลอน
เหนื่อยดีครับ 2-3 วันแรก Restore ไป 5 รอบ และยัง Edge รั่วอีก
แต่ตอนนี้เข้าที่ทุกอย่างแล้ว แต่ก็กลัวเสียวๆว่าจะมีอะไรมาเซอร์ไพรส์รึเปล่า แห่ะ ๆ 1

เล่นดูซักพักก็คิดถึงแอนดรอยด์เหมือนกัน หลายๆด้านแอนดรอยด์ก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่นะ ทำได้ดีกว่าบางด้านซะด้วย
อย่ามองข้ามแอนดรอยด์ทีเดียวเชียว หมดกัน 2

4320
นี่ๆ

ไหนๆก็ jb ไปแล้ว
มันมีโปรแกรมปิด edge นะมิก ไปหาดู

sajiro's picture
1179
ฮ่าๆ วันศุกร์อีกแล้วครับ

อาทิตย์นี้กำหนดการเยอะมากครับ สำหรับทอป

วันที่ 3 เพิ่งกลับมาจากค่ายรับน้อง วันที่ 6 ก็มีแนะแนวการเรียนโดยพี่ๆปี2 (พี่ๆเลี้ยงข้าวด้วย มีความสุข)
แล้วก็วันนี้ไปทำสัญญาทุนกับโรงพยาบาลมาครับ เล่นเอาแทบจะไม่ได้อยู่บ้านเลยทีเดียว

แถมพรุ่งนี้น้องก็มีมอบตัวเข้าม.1 ซะด้วย เสร็จช่วงบ่ายก็จะไปพัทยาต่ออีก (ถ้ากำหนดการไม่เปลี่ยน)

วันนี้ทำสัญญาเสร็จนึกว่าจะไปเที่ยวสยามต่อกับเพื่อนที่คณะสักหน่อย แต่คุณแม่ดันไม่ให้ บอกให้กลับมาเฝ้าบ้าน ๕๕๕
เลยอดไปตามระเบียบ มีความสุข

เป็นอีกหนึ่งสัปดาห์ที่สนุกสนานครับ

117
ว่าแล้วก็

เมืองไทยยังกลางวันอยู่ ก็ have a nice day กันนะครับ
ส่วนทางผมตีหนึ่งแล้ว ต้องขอตัวไปนอนก่อนดีกว่า หลับ 1 หลับ 1

little_fuku's picture
703
ใครว่างๆ

เอาเล็กเชอร์ไปดูเล่นนะคะ
http://www.poptech.org/popcasts/benjamin_zander__poptech_2008
ยาวเหยียด เกือบครึ่งชม.แต่บอกได้คำเดียวว่าคุ้ม!

Nu-eMMa's picture
1837
สวัสดีวันศุกร์ค่ะพี่ๆ

มีความสุข วันนี้ ตื่นมานั่งเรียนแต่เชา้เลยไม่อยากจะตื่นเลย..

เฮ้ย..คะแนนออกละด้วยย ไม่ดีเลย หุหุ ไม่พอใจๆ 555

แต่ช่างมานเถอะผ่านไปละ ไงก้อผ่าน หุหุ ...

อากาศร้อนมากมาย แอบเคือง บางแสน.. เดี้ยวบ้าเมื่อไร คงไปกระโดดทะเล ละ ไม่ไหวว หลอน

หลับ 1 ง่วงๆอยากกลับไปนอน... แต่ เปลืองแอร์ที่บ้าน เลยมานั่งใช้บ้าๆบอๆที่มอ เอา 5555 หมดกัน 2

palmania's picture
190
ขอแสดงความยินดีกับ Apple

ที่ผ่านไป 1 เดือนขาย iPad ไปได้ 1 ล้านเครื่อง ....​ตามเป้า หุหุ

pippo's picture
2469
สวัสดีวันศุกร์ครับ

ศุกร์นี้ มีความสุขครับ

เจ้าปลาอ้วนอาการดีขึ้นตามลำดับ ตอนนี้เริ่มขออาหารกินมากขึ้นครับ

1837
เย้ ดีใจด้วยค่ะ

ตอนนี้ที่บ้านเอ็มนะ กระต่ายก้ออกลูก นกกางเขนบ้าน ก้อมาทำรังหน้าบ้านที่พัดลม

กำลังฟักไข่เลย อิอิ มีแต่สิ่งเกิดใหม่

เอาภาพมาฝากด้วย ไว้เดี้ยวจะเอาน้องกระต่าย มาฝากกก อิอิ

DSC01122.JPG DSC01121.JPG
2469
โอ้โห...

แจ๋วอ่ะ ทำรังบนพัดลมกันเลย

แล้วไอ้ที่สีขาวๆ รองรังนี่เค้าหามาทำเองเหรอครับ มันเหมือนแผ่นผ้าสำลีเลยอ่ะ

1837
ใช่ค่ะ

นกมันหามาเองเลย...

ช่วงนี้ฝนตกเลยสงสารมันปล่อยให้มานทำไป

ช่วงสร้างรังแรกๆ เอ็มก้อขน ออกไปหลายครั้งละ

แพ้ความพยายามมานอ่ะ หมดกัน 2

10285
รังเขาน่ารักดีนะ

แสดงถึงความตั้งใจ แล้วน้องเอมจะเอาไข่ไปต้มไหม?

1837
บ้าน่า ..

นู๋จะทำลงได้ไง แหมม ละนู๋ก้อไม่นิยม กินไข่นกด้วยยย

ปล. ว่าแต่วันนี้ เอ็มเข้าเว็บนี้ไม่ได้ ประมาณ สองชั่วโมงอ่ะ เว็บอืนได้หมด .. งง มากเลย

10285
ไม่ต้องงงค่ะ

เว็บล่มของแท้ แน่นอนเลยทีเดียว หัวเราะร่วน

ผมเพิ่งคุยกับทางโฮสให้เขาช่วยดูให้เมื่อสักครู่นี้ครับ ตอนนี้แก้กลับมาเข้าได้เหมือนปรกติแล้ว ยิ้ม

2469
รอให้ฟักตัว

แล้วช่วยเลี้ยงลูกนก รอจนบินได้ สนุกดีนะครับ

แต่อย่าไปแตะตัวลูกนกนะ เดี๋ยวกลิ่นสาปมนุษย์ไปติด

มีโอกาสที่แม่นกเค้าจะไม่เอาลูกตัวนั้นเลย

sajiro's picture
1179
พี่ Pippo นี่ก็เชี่ยวชาญ

เรื่องสัตว์ดีนะครับ ไม่ยักรู้ว่ามนุษย์มีกลิ่นสาบด้วย เห็นตัวหอมๆกัน มีความสุข

2469
ที่หอมๆ น่ะ

ของที่พอกเค้าไปทั้งน้าน...ลองไม่อาบน้ำซักวันดูนะ

ลองนึกๆ แล้วนับดูดิ ขี้ฟัน ขี้ตา ขี้หู ขี้มูก ขี้ไคล ขี้หัว และอีกสารพัดขี้ มีอะไรหอมมั่งอ่ะ