ipod classic แบตหมดไหมอะครับ

icocktail's picture
83
คือ ipod classic ของผม ใช้มานานแร้วอะนะครับ

มานแบบแบตหมดไว แร้วก็ประมาณว่า...

ถ้าหมดแร้วเวลาต่อตรงกะคอม จะขึ้นว่า please wait very low battery แร้วก็ไม่ connect กะคอมด้วย

ต้องชาร์ตประมาณเกือบครึ่งชม. ถึงจะ connect คอมได้ (ปกติไม่เป็นอะครับ)

แต่ถ้าชาร์ตกะ adapter จะเห็นว่าไฟขึ้นทันที

เลยมาสอบถามหน่อยนะครับว่า เกิดจากอะไร??? แร้วจาแก้ไขอย่างไรดี ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

nickoe's picture
4320
อา....

ผมว่าแบตเริ่มเสื่อมครับ
เข้าศูนย์โลดครับ

83
เหนว่าต้องจ่ายครึ่งราคาของราคาเต็มหรอครับ

ผมสอบถามแร้วอะครับ เค้าบอกว่า ถ้าจะเปลี่น เหมือนต้องเปลี่ยนเครื่องเลย

ได้ราคาครึ่งนึง ถามที่ibeat หาดใหญ๋ครับ

4320
อันนี้เรียกว่า

Exchange program ครับ
เครื่องที่ได้มาจะเป็นเครื่อง refurbish ครับ
ผมว่าน่าจะมีให้งส่งเปลี่ยนแบตอย่างเดียวได้นะครับ
ไม่น่าจะบังคับกันอย่างนี่

83
่งงๆ

exchange program คือไงอะครับ

4320
อย่างนี้ครับ

คือเหมือนเอาเครื่องไป turn เป็นเครื่องใหม่
แต่ว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มครับ

83
ก็คือ...

เหมือนกับซื้อเครื่องใหม่ราคาต่ำกว่าเดิมอย่างนั้นใช่ไหมครับ

แครื่องที่ให้มาเป็นเครื่องใหม่ 100% หรือเปล่าอะครับ

ikok's picture
10285
ตอบตามที่น้องนิกให้คห.เอาไว้นะครับ

เครื่องที่ได้มาจะเป็นเครื่อง refurbish ซึ่งเครื่องที่เข้าข่าย refurbish นี้จะเป็นเครื่องที่ถูกส่งเข้ามาให้ทาง apple ตรวจสอบและประกอบใหม่ครับ หลัก ๆ เลยเหมือนน้อง ๆ เครื่องใหม่ครับ ยิ้ม สภาพและการรับประกันเหมือนเครื่องใหม่ทุกประการครับ

83
ราคา ????

ราคาประมาณเท่าไรคับ เช่นครึ่งนึงหรือไงครับ

4320
ถ้าจำไม่ผิด

คิดว่าน่าจะเกือบๆครึ่งครับ
ประมาณๆนั้น

83
อืม...

ขอบคุณน้าาาครับ เพื่อนๆ

4320
ไม่เป็นไรครับ