หาแหล่งโหลดภาพ ฟรีค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
มีแหล่งที่โหลดภาพฟรีไหมค่ะ ...

ที่ไม่เป็นลิขสิทธิ์ นะค่ะ

... แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

sajiro's picture
1179
ถ้าเป็นพวก Desktop Wallpaper

ก็เวบนี้ครับ http://www.desktopnexus.com/ แต่หลังๆนี้ทอปก็ไม่ได้ไปใช้บริการเท่าไรครับ

ส่วนมากเอารูปถ่ายเองนี่แหละครับ มีความสุข

ikok's picture
10285
ภาพทุกภาพ มีลิขสิทธ์ครับ

ลิขสิทธ์งานเกิดขึ้นเมื่อเจ้าของงานสร้างงานชิ้นนั้น ๆ โดยอัตโนมัติครับ ไม่ว่าเจ้าของงานจะรู้ตัวหรือไม่

การใช้ภาพของผู้อื่น จะดีมากถ้าเราติดต่อเจ้าของภาพได้และขอเขาใช้ (มีแต่คนดีใจ เวลามีคนอยากได้งานตัวเองไปใช้ บางคนให้ฟรี ๆ ก็มี)

ถ้าติดต่อเจ้าของงานได้ ก็เป็นสิ่งที่ควรจะทำนะครับ ให้เกียรติเจ้าของผลงาน หรือถ้าคิดว่าเรื่องพวกนี้วุ่นวาย ก็คงต้องสร้างขึ้นมาเองครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
เอ็ม...จะเอา

ภาพที่มานเป่นคลิปอาร์ต อารายพวกนี้อ่ะ

เอ้มจะเอาไปทำ เอกสารประกอบการเรียน..

ไม่ได้จะขโมบเค้านะ... หลอน

ikok's picture
10285
เปล่า ๆ

ผมเล่าให้อ่านเฉย ๆ ค่ะ ยิ้ม อย่าคิดมาก เดี๋ยวแก่เร็วนะ แบร่..

1179
เดี๋ยวเหมือนพี่ก็อกนะ

ฮา~~

ล้อเล่งน่อคับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ทอป

อยากเข้าห้องเย็นเหรอครับ
ล้อเล่นแบบนี้พี่แบรดไม่ปลื้มนะ
ฮา.............

1179
รักหรอกจึงหยอกเล่น

ไงครับ มีความสุข