คนที่รู้ ช่วยมาบอกทีค่ะ เรื่องเกี่ยวกับ msn TT TT

jabtudd@hotmail.com's picture
19
คือแบบมีโปรแกรมเล่นเอ็ม อะไรบ้างค่ะ
ที่สามารถออน hotmail ได้พร้อมๆกัน 2 ไอดี อะคะ
และสามารถเปิดกล้องได้ด้วยอะคะ
คือแบบลอง msn for mac 8 , amsn ก็แล้ว
แบบเพื่อนมองไม่เห็นอะคะ เหมือนกับหลายๆคน
พอมีวิธีบ้างไหมค่ะ ที่จะให้เพื่อนเห็นกล้องอ่า ;D

ขอบคุณนะคะที่จะบอก ฮี่ๆๆ
เราเล่นแมค แต่เพื่อนเล่นคอมธรรมดา มันเกี่ยวกันป่าวอ่ะ ที่เปิดกล้องไ่ม่ได้
ช่วยบอกทีนะค่ะ ไม่รู้จริงๆ TT TT

nickoe's picture
4320
อา

ออนทีเดียวสอง account ไม่น่าจะมีนะครับ
กล้องมีแค่ amsn และ mercury ครับ

19
แต่กล้องใน amsn

แต่กล้องใน amsn มันเปิดได้อะคะ
แต่เพื่อนเรามองไม่เห็นอ่า เห็นเป็นขาวๆ
มีสิธีแก้ป๊ะค่ะ ;D

4320
แบบว่า

ผมใช้ก็เป็นครับหาทางแก้ไม่ได้เหมือนกัน
เลิกใช้ไปแล้วครับ

19
อ้าว

อ้าว ถ้าเราจะใช้กล้องได้
เราต้องลง window หรอคะ

ikok's picture
10285
yes and no ครับ

มีทางออกแบบนี้นะครับ

1. ลง windows แล้วใช้ msn บน windows ไปเลย
  2. เปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอื่น เช่น skype/iChat ที่มีบน OS X และใช้กล้องได้ดีไม่มีปัญหาครับ
19
อ๋อ

อ๋อ ขอบคุณทุกคนนะคะ
แต่เราเล่นกล้องบน amsn ได้แล้ว
มันมีให้ตั้งค่าอะคะ ;D
ขอบคุณนะคะ มีความสุข

ลงวินโดว ต้องเสียตังเยอะอ่าา
เป็น ห้าหกพันเลยหรอ?

4320
amsn

ตั้งค่ายังไงครับ
รบกวนสอนหน่อยครับ

sajiro's picture
1179
Onlining with 2 different ID

Use Adium.app add contacts at preferences but this app can't use camera chatting.

sorry for using English because my friend's iPod touch doesn't have Thai keyboard

4320
พึ่งรู้นะเนี่ย

ว่ามันทำได้ด้วย
ขอบคุณ top มากครับ

19
ก็คือ เข้าไปตรง amsn

ก็คือ เข้าไปตรง amsn ที่อยู่บนซ้ายมือจอคอมอะค่ะ
แล้วเลื่อนลงมาที่ preference >appearance
แล้วก็ ในส่วนของ my amsn messenger look
จะมีช่องสุดท้ายอยู่อะคะ ที่บอกว่า
show webcam streams embeded ......
เราก็ติ๊กถูก แล้วก็ save เลยคะ

เราทำได้อะ ไม่รู้คนอื่นจะทำได้ป่าว
ลองดูนะค่ะ มีความสุข

rsakchai's picture
396
รอทดสอบอยู่

ถ้าได้ก็ดีเลยครับ ผมทำตามคำแนะนำแล้ว เดี๋ยวจะลองทดสอบดู ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ ไอ้ MSN นี่มันมีอิทธิพลต่อคนไทยเยอะมากนะครับ คนญี่ปุ่นนี่ไม่รู้จักกันเลย

19
ได้ป๊ะค่ะ ??

ได้ป๊ะค่ะ ??

BusohSensen's picture
49
ลองใช้ Adium

น่าจะช่วยได้