INNOVATION's picture
343
เอาง่าย ๆ สั้น ๆ ใครอยากได้ อยากมี ไปช๊อปกันดีกว่าาา ...
[หลังจากเปรียบเทียบราคาแล้ว เครื่องลดราคาบางเครื่อง ราคาเท่ากับเครื่องใหม่ที่มาแทนนะครับ - ลองตรวจราคาดูดี ๆ ก่อนตัดสินใจนะครับ เครื่องเก่าไม่ได้ถูกกว่าเสมอไปเพราะเครื่องใหม่ล๊อตนี้มาราคาถูกลงเยอะเลย - ก๊อก]

http://www.copperwired.co.th/home.html

nengkung's picture
74
ใกล้ๆเลย

แถวบ้านเลยครับ

แต่ยังไม่มีโปรเจคจะซื้อ แฮะๆ

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับคุณบอล

เอ๊า ชอป ๆ ๆ ~

343
วันนี้ไปไม่ได้แล้วว ..

วันนี้ไปไม่ได้แล้วว .. เจอปิดรถ MRT ละ วัยรุ่นเซ็งเลย

minemind's picture
3876
mrt ก็ปิดหลอครับ - -!

mrt ก็ปิดหลอครับ - -!

nickoe's picture
4320
ไม่ได้ปิดครับ

แต่วิ่งแค่ครึ่งทางเท่านั้นครับ

10285
ผมล่ะชอบจังหวะแบบนี้จริง ๆ

เครื่องมือหนึ่งราคามือสองเนี่ย ~ หัวเราะร่วน

343
วันนี้ (23/4/53) ตั้งแต่

วันนี้ (23/4/53) ตั้งแต่ 06.00 น. รถไฟฟ้า MRT งดให้บริการใน 9 สถานีจาก 18 สถานี คือ สถานีหัวลำโพง สามย่าน สีลม ลุมพินี คลองเตย ศูนย์ฯสิริกิติ์ สุขุมวิท เพชรบุรี และพระราม 9 โดยจะให้บริการตั้งแต่สถานีศูนย์วัฒนธรรมฯ ถึงสถานีบางซื่อ หากมีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย

343
อยากไปนะ

อยากไปนะ แบบนี้หมดตั้งแต่วันแรกไหมเนี่ย แต่ท่าทางกรุงเทพ รถติดเพิ่มขึ้นละ .

10285
เขาไปจัดที่ตึกทำงานเก่าผมด้วยครับ

ผมเคยอยู่ตึกนั้นปีกว่า ๆ ยิ้มปากกว้าง รถติดมากถึงมากที่สุดในโลกครับ ยิ่งเปิดเทอมด้วยนะ -.-

10285
ผมลองเทียบราคาดูแล้วนะครับ

ขอใส่หมายเหตุเอาไว้หน่อยดีกว่าครับ เพราะราคาไม่ได้แตกต่างจากตัวใหม่เท่าไหร่ (น้องนิกทักผมมาอีกที) ผมเลยลองเอามาเทียบดู เลยใส่หมายเหตุไว้หน่อยดีกว่าจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปมาครับ ยิ้ม

เครื่องรุ่นใหม่ขายถูกลงเยอะแล้ว จนราคาลดราคาของรุ่นเก่าลงมาได้ราคาพอ ๆ กันเลย ๕๕๕๕ ตัดสินใจลำบากจริง ๆ ครับ ยิ้ม

343
ขอบคุณครับ .. ไม่ได้

ขอบคุณครับ .. ไม่ได้ ดูละเอียดเหมือนกันครับ .

nickoe's picture
4320
เปิดไปดู

เข้าไปดู pricesheet แล้วเทียบกับตัวใหม่ใน
apple store Thailand ราคาเท่าๆกันเลยครับ
ใครรอได้ รอดีกว่าครับ

pippo's picture
2469
ช่วยบอกทีครับ

อะไรที่ลด 70% ใน pricesheet ดูจากราคาใหม่กับราคาเก่ามันก็ลดไม่เกิน 20% แค่นั้นเองครับ

ของที่ไม่อยากได้กระมังที่ลด 70% แอบเคือง

10285
ผมเดาว่า..

ที่ลด 70% คือ ปลอก ipod 1Gen ไม่ก็ปลอก iPod Nano Gen 1-2 ครับ ...

nengkung's picture
74
ไม่นะครับ

เพื่อนของรุ่นพี่บอกว่า

สาขาใหญ่ๆ เจอปิดไปหมด

เค้าล้างสต๊อกกันอยู่ครับ

ลดจริง

ปล.เค้าบอกมาอีกทีนะครับ

10285
คือที่ลดราคา

ผมเข้าใจครับ ว่าเป็นการลดราคาล้าง stock และการใช้ตัวเลข % มาล่อใจ

แต่ราคาเครื่องเก่าที่ลดแล้ว มันลงมาพอ ๆ กับเครื่องใหม่ (คลิ๊กโหลดใบราคามาดูเปรียบเทียบเลยก็ได้ครับ เป็นข้อมูลดิบ) ถ้ากับต้องเดินทางหรือต้องลำบากเดินทางไปในตัวเมืองตอนนี้เพื่อส่วนลดนิดหน่อย (ในส่วนของตัวเครื่อง mac ไม่นับ accessory) สำหรับบางคนเป็นเรื่องที่ไม่คุ้มเสียเวลาครับ

ส่วนจะลดมากลดน้อยในอุปกรณ์อื่น ๆ นั้น คงต้องดูกันเองครับ ยิ้ม

343
ลองเอาคำ iStudio by

ลองเอาคำ iStudio by copperwired Grand Sale 70% เฝื่อใครจะรีวิว แต่ที่เจอเจ๋งกว่าคือ macmuemai ขึ้นอันดับ 1 ทั้งที่โพสเมื่อคืน เยี่ยมไปเลย

10285
- -

สงสัยไม่ค่อยมีเว็บไหนโพสเรื่องนี้มังครับ แห่ะ ๆ 1 แล้วมมม.ขึ้นไปได้ยังไงนี่ ~

kindomhar's picture
187
5555+ ดังตูมตาม

5555+ ดังตูมตาม ยิ้มปากกว้าง