วันนี้รื้อลิ้นชักแล้วเจอนี่ครับ..

sajiro's picture
1179
เจออันนี้ครับ มีความสุข

KeyBoard ของ eMac ครับ เก่าเก็บมากมาย (ตอนนี้เครื่องไม่อยู่แล้ว)
เลยเอามาทำความสะอาดปัดกวาดเช็ดถูๆๆๆ

เสร็จออกมา วิ้ง...งงงง สุดยอด สวยงามจริงๆ ถึงจะไม่ค่อยเข้ากับ MBP ก็เต๊อะ
แต่ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อย คิือปุ่มกดมันค่อนข้างกดยาก
คือแบบกดแล้วไม่ค่อยลงน่ะครับ มีความสุข

ใครพอมีวิธีแก้ไหมครับ??

Nu-eMMa's picture
1837
โห้..

แก่จิงๆเร้ยย .. (คียบอร์ดนะ) แบร่..

ikok's picture
10285
สุโก้ยยยย

ผมชอบคีบอร์ดทรงนี้นะ ดูหนักแน่นดีชะมัดเลย ~

boy88888's picture
215
มันดูเป็น

ดูเป็น วัตถุโบราน เลยครับ

555 หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

1179
แต่มันกดยากน่ะครับ

สงสัยจะต้องหาอะไรมาหล่อลื่นปุ่ม กดแล้วเจ็บนิ้ว ปุ่มแช็งมากมาย

pippo's picture
2469
ลองแงะปุ่ม

ออกทั้งหมดดูหรือยังครับ ข้างใต้นั้นฝุ่นจะเข้าไปอุดตันมากมายครับ

ลองดูนี่ครับ : http://www.macmuemai.com/forum/topic/895

1179
ทอปก็ทำตามกระทู้นั้นแลครับ

เรียบร้อยเอี่ยมอ่อง

แต่ก็ยังกดติดๆคือแบบมันแข็งๆน่ะครับ ต้องออกแรงในการกดพอสมควรเลยอยากหาวิธีแก้น่ะครับ
ตอนแรกว่าจะหยอดน้ำมัน Sonex น่ะครับ แต่กลัวเยิ้มมาโดนมือ

pippo's picture
2469
ปกติ

keyboard รุ่นนี้เมื่อเทียบกับ keyboard pro รุ่นหลังๆ แล้ว ปุ่มกดจะแข็งกว่าเล้กน้อยครับ (ลองกดเทียบดูแล้ว)

แต่ถ้าฝืดๆ นี่สงสัยต้องอาศัย sonax กระป๋องส้มๆ ลองดูแล้วล่ะครับ

1179
แต่รุ่นสีขาวที่พี่ Pippo

ทำให้ดูน่ะครับ

สวยมากเลย อยากได้มั่ง มีความสุข

nickoe's picture
4320
แต่ว่า

รุ่นนี้ classic มาเลยนะครับ