กระทู้แชท : ศุกร์ 9-16 เมษา 2553

nickoe's picture
4320
หายไปหลายอาทิตย์เลยสำหรับกระทู้ประเพณี อาย
เหตุจากงานยุ่งสุดกู่ วันนี้ว่างแล้วครับ ได้ฤกษ์อู้งาน หมดกัน 2
เห็นช่วงนี้ มีสมาชิกใหม่หลายท่าน เลยมาตั้งไว้เป็นพิธี
จะได้ไม่ลืมกัน

ใครเป็นไงมาไงมาเล่าสู่กันฟังครับ
อาทิตย์หน้าก็สงกรานต์แล้ว ใครวางแผนไปไหนบ้างครับ

note : แก้ชื่อกระทู้คุยกันข้ามสัปดาห์กันเลย -o- - ก๊อก

ikok's picture
10285
มาแล้ว ~

ช่วงนี้งานไม่ค่อยมี ยังง่วงอยู่เลยเมื่อคืนตามงานเปิดตัว iphone 4.0 -o-

rsakchai's picture
396
gen ใหม่หรอครับพี่ก็อก

กำลังจะตัดสินใจไปถอย 3GS ตอนนี้ผ่อนจ่ายค่าเครื่องกับบริการประมาณ 4000 เยนต่อเดือน 2 ปี เอาไงดีหละทีนี้ มีความเห็นที่จะแนะนำไหมพี่ก็อก

10285
It's only software update at the moment

No news for next gen iPhone yet. But it's fine because the iPhone 4.0 is fully compatible with iPhone 3G/3GS which will be free update. ยิ้ม

396
I see

Thank you so much

INNOVATION's picture
343
พี่หมอครับ ผมอยากได้ sim ของ

พี่หมอครับ ผมอยากได้ sim ของ emoblie ไม่ทราบว่าจะมีบ้างไหมครับ ได้อุปกรณ์มาตัวหนึ่งแต่ใช้งานไม่ได้เพราะว่าไม่มี sim ของ emobile ครับ ถ้ามีขายยังไงแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับ ..

396
sim ของญี่ปุ่น?

หมายความว่า sim emobile ของญี่ปุ่นใช่ไหมครับ ถ้าใช่เดี๋ยวลองถามเด็กๆดูให้ครับ เพราะไม่รู้ข้อมูลใช้ของ softbank หนะครับ กรุณารอสักครู่

Mixmerize's picture
1480
สวัสดีวันศุกร์ครับ

มีแววเล็กๆถึงปานกลางว่าจะได้เป็น iPhone User กับเค้าเหมือนกัน หมดกัน 2
แต่ว่าไม่อยากไปขอนแก่นช่วงสงกรานต์เลย เทศกาลไหนก็ขอนแก่นๆ หลอน แถมหน้าร้อนยิ่งสาหัสกว่าปกติหลายเท่าตัวนัก
ไม่รู้อีสานแล้งขนาดหนักจะมีน้ำให้เล่นกันรึเปล่า แอบเคือง

10285
ยินดีด้วยล่วงหน้าครับ

เห็นจดจ้องอยู่นานแล้ว ไม่ขยับเสียที ๕๕๕

1480
-.-

ตอนนี้มาทำงานที่ใหม่ได้เดือนกว่าๆแล้ว เหมือนจะซ้ำรอยเดิมเรื่องเจ้านาย (แต่ไม่หนักเท่าที่เก่า)
เพราะบอสใหญ่ที่ดูงานให้ดันมีสองคน คนนึงมาดูก็ว่าอย่างนึง พอคนนึงมาอีกก็ว่าอย่างนึง แก้กันไป ทำกันมา ไม่จบไม่สิ้นซักที
อยากให้ไปคุยกันก่อนซะจริงแล้วค่อยมาบอกให้ทำ เฮ่ออ~

4320
ปีนี้

ผมอยากให้งดเล่นน้ำไปเลยนะสงกรานต์
เห็นบอกว่าน้ำแล้ง แต่ไม่เห็นจะมีใครสนใจสักเท่าไร
สาดน้ำักันสนุกมือสะใจเข้าว่า เดือดร้อนภายหน้า
แล้วก็มาบ่น ว่าคนโน้น คนนี้ บลา บลา บลา

บ่นเป็นคนแก่เลยแฮะ หัวเราะร่วน

1480
เหมือนกันนะ

หลังๆไม่ได้เล่นน้ำแล้ว (สงสัยหมดวัย) แต่กลัวไม่มีน้ำอาบมากกว่า บ้านยายไม่ได้อยู่ในเมืองด้วย ความเจริญนี่ค่อนข้างแตกต่างกันมาก ทั้งๆที่เป็นอำเภอที่ติดกันแท้ๆ หลอน

pippo's picture
2469
ทีมงานของผม

เพิ่งกลับจากภาคเหนือมา หลังจากไปถ่ายทำ Spot อยู่ 3-4 วัน

แต่ละคนดำปี๋เลยครับ เค้าบอกว่าร้อนมาก น่าจะมากกว่ากรุงเทพฯ ด้วยซ้ำเพราะท้องฟ้าโปร่งแดดจัดมาก ไม่มีเมฆมาบังเลย

แต่มีข้อดีอย่างเดียว สาวๆ เมืองเหนือ น่ารักเยอะเลย ผู้ชายมีน้อย ถ้ามีก็แต๋วเป็นส่วนใหญ่

396
คิดถึงเมืองไทยจัง

อยากเล่นน้ำสงกรานต์ แต่คงได้แต่ดูดอกซากุระบานไปอีกปีนึงเท่านั้นเอง เซ็งจริงๆ

sajiro's picture
1179
โอ้...ร้อนครับ ร้อน

ร้อนทุกวัน เปลืองไฟค่าแอร์จริงๆ

พรุ่งนี้ทอปไประยองครับ ไปกินๆๆๆ มีความสุข

pippo's picture
2469
น้องทอป

ผลสอบเป็นไงบ้าง ตอนนี้รู้ผลยัง จะได้ร่วมดีใจด้วย

1480
กระทู้แชทศุกร์นี้

ไม่แรงเลยแฮะ (ฮา~)
จริงๆเมื่อคืนเปิดตัว OS 4.0 น่าจะคุยกันคึกคักนะ แห่ะ ๆ 1

Nu-eMMa's picture
1837
ประเพณีอารายหรอค่ะ..

.. น้องใหม่ งงง

สงกรานต์นี้ มาเที่ยวบางแสนซิค่ะ อิอิ

เดี้ยว เอ็มนำเที่ยว +555 แต่มาเลี้ยงข้าวด้วยนะ ^0^

10285
ปรกติจะมีกระทู้แชททุกวันศุกร์ครับ

ตอนนี้มีบ้างไม่มีบ้าง แบร่.. (ส่วนใหญ่ผมจะเป็นคนตั้ง ถ้าไม่มี แสดงว่าวันนั้นผมลืมครับ ทานอิ่มเกินไป หัวเราะร่วน )

น้องเอ็มอยู่บางแสนเหรอครับ ?

สมาชิกรุ่นบุกเบิกบางคนก็อยู่บางแสนเหมือนกัน ยิ้มปากกว้าง

1837
ช่ายค่ะ

เอ็มอยู๋เฝ้า มอ นะค่ะ ไม่ได้กลับบ้านน..เหอๆๆ

ใครอยู่ บางแสนมั่งค่ะ ... อิอิ รุ่นบุกเบิกซะด้วย.. อิอิ

เอ็มเรียน ที่ ม.บูรพา บางแสนนะค่ะ แบร่.. เขิน

10285
๕๕๕๕๕

เจอคนใกล้ตัวอีกแล้ว

มีสองสามคนที่ผมนึกได้ตอนนี้ มีน้อง FUKU, Mixmerize แล้วก็ Nannie

น้อง FUKU ไปเรียนต่อที่อเมริกาแล้ว บ้านอยู่บางแสน
ส่วนน้องมิก เรียนจบแล้วก็มาหางานทำในพระนคร <- สองคนนี้เรียนม.บูรพา ครับ เป็นรุ่นพี่เอ็มนะ (ถ้าเจอก็ไหว้งาม ๆ ด้วย แบร่..)
ส่วนน้องแน่น บ้านอยู่บางแสนเหมือนกัน ยิ้ม

ผมไปบางแสนบ่อย ๆ เอาไว้ถ้ากลับไป มานั่งหาอะไรกิน(มื้อใหญ่)กันค่ะ แบร่..

1837
ว้าวว... ดีจังเลยค่ะ

ข้าวมื้อหญ่าย.. จัดมาเลยนะค่ะ

อิอิ น้องจะล้างท้องรอ อิอิ

1480
ใหญ่จริง

ประสบพบเจอมาแล้น หัวเราะร่วน ขอบคุณพี่ก๊อกอีกรอบ เขิน
ตอนนั้นยังเป็นนักศึกษาอยู่เลยแฮะ แป่ววว

1837
พี่มิก

... เรียน Comp-Sci ม.บู หรอ รุ่นไหนอ่ะ

เอ้ม Comp-Sci รุ่น 16 ค่ะ ....

กว่าเอ้มจะได้เข้ามา พี่คงออกละมั่ง...

แต่เอ็มก้อรู้จักพี่ๆรุ่นเดะ บ้างนะ รุ่น พี่หิน พี่ก้าว พี่ท๊อปนะค่ะ รู้จักไหมค่ะ...

จะนับญาติละ เขิน

1480
เอ้อวๆ ใจเย็นๆคุณน้อง

เอ้อวๆ ใจเย็นๆคุณน้อง แห่ะ ๆ 1 ยังไม่ได้บอกเลยว่าเรียนวิทย์-คอม
พี่เรียนสิกัมครับเพิ่งจบมาปีนิดๆ หมดกัน 2

1837
อ๋อ..

ก้อพี่ก๊อก พูดเหมือน.... อ่ะนะ
ยิ้มปากกว้าง โกรธ

4320
Meeting อีกทีไหมครับ

ออก trip กันไปเลย

Nannie's picture
600
เพิ่งเห็นกระทู้แชทอ่ะ

จัดเลยๆๆๆๆๆๆ

มานอนบางแสนกันดิ ที่บ้านมีห้องแอร์ 1 ห้อง กับห้องพัดลม 1 ห้อง

ที่จอดรถกว้างขวาง

จะมาวันไหนบอกล่วงหน้าด้วย

จะได้ซื้ออาหารทะเลรอ มีความสุข

10285
-..-

กระทู้นี้ของอาทิตย์ที่แล้ว จะขุดมาทำไมนี่ -o-

343
แก้หัวข้อกระทุ้เป็น ศุกร์ 9 -

แก้หัวข้อกระทุ้เป็น ศุกร์ 9 - 16 เมษา 2553 เลยละกัน

สงสัยดูแววแล้วได้นอนหน้าบ้านแน่เลย .. ที่จอดรถเยอะ คนก็นอนในนั้นไปเลย .. ฮ่าา

10285
๕๕๕๕ เดี๋ยวแก้ให้ครับ

แบร่..

343
มาเร็วใจดี จริง ๆ บอร์ดนี้ ..

มาเร็วใจดี จริง ๆ บอร์ดนี้ ..

10285
:D

ตอนบ่า่ยนี้ไม่ค่อยมีอะไรแล้วครับ กำลังฝันกลางวันอยู่เลย ~

1480
โอ้

อยากไปเล่นดัลเมเชียนพี่แน่น เขิน
ทิ้งพี่ก๊อกไว้ที่เมืองนอกแล้วเราไปมิตกันดีกว่า หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ผมกำลังดู keynote อยู่ครับ

เดี๋ยวค่อยเขียนว่ามีอะไรบ้าง อย่างน้อยได้ดูก่อน น่าจะเข้าใจได้ดีกว่าแปลจากเว็บต่างประเทศตรง ๆ ยิ้ม

บอกแล้วว่าเว็บนี้ ข่าวไวเป็นที่โหล่ครับ หัวเราะร่วน

4evagalz's picture
29
แชทด้วยดิครับ

แชทด้วยดิครับ มีใครอยู่ชิคาโกมั่ง เฮ่อออออ

1837
...เป่นวันหยุดที่..

สงกรานต์ปีนี้น่าเบื่อมากๆเลย..

น้ำไม่ได้เล่น.. ฝนก้อตก เอางานวันไหล.. เหอๆๆ

แย่จิงๆเลยค่ะ หลังสงกรานต์ดันสอบ.. เฮ้ย...

อยู่แต่บ้านเหงาๆ เซงๆ เบื่อๆ

1179
มีสอบด้วยหรือครับช่วงนี้??

แต่ว่าก็น่าเบื่อจริงๆและครับ ไม่มีอะไรเลย
เปิดโทรทัศน์ก็มีแต่เรื่องการเมือง น่าเบื่อมาก

แล้วนี่ก็ย้ายที่ไปสยามอีก แล้วทอปจะไปเที่ยวที่ไหนละเนี่ย...ยยยย อ๊ากกกก

ร้อนก็ร้อน แต่ยังดีที่วันนี้ทีวีใหม่มาส่งแล้ว ค่อยยังชั่วหน่อย แต่ก็ไม่มีอะไรให้ดูอยู่ดี - -''

1837
มีค่ะ

เรียนซัมเมอร์นะค่ะ... ทรมานช่วงนี้ร้อนๆๆ

10285
คิดในแง่ดีว่า...

อากาศร้อนช่วยเผาผลาญไขมันส่วนเกินก็ได้นะคะ แบร่..

1837
อ่าาาา..พี่ก๊อก

โกรธ หยาบคายอ่ะ มาว่าน้องอ้วน..หรอ..

รู้ได้ไงเนี้ย ไว้พี่มาเลี้ยงขา้วค่อย ว่า ก้อได้นะ

ต้องรอกินของฟรีก่อน ถึงจะอ้วน ตอนนี้ผอมม.. 555 เขิน แห่ะ ๆ 3 แบร่..

10285
ไม่อ้วน

ก็มีไขมันส่วนเกินได้นะ ยิ้ม

minemind's picture
3876

แจ่ม

1179
ฟิ้วๆๆ

ดีนะทอปไม่ร้อนตัวก่อน มีความสุข