เข้าเว็บแล้วชอบเด้งไปหน้า True

boy88888's picture
215
ผมเข้า Safari อะนะครับ

เวลาผมเข้าเว็บ บางเว็บ เช่น hotmail hi5 (ดูรูป โพสคอมเม้น)

มันเด้งเข้าหน้าTrue ตลอดเลยอะครับ

เด้งหลายรอบมาก จนรำคานแล้วอะ
แก้ยังไงอะครับ

ปล. ต่อด้วย wifi นะครัล

nickoe's picture
4320
ผมว่า

อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับ wifi อะไรนะครับ
ต้องถามทางทรูเลยจะดีกว่าครับ

215
เคยลองโทรไปแล้วครับ

ผมลองคุยกับเค้าดูว่า ทำไมมันถึงเข้าหน้าTrue

True: เลยบอกมาว่า มันจะเป็นเฉพาะ ตอนเข้าเว็บครั้งแรกเท่านั้น
ผม : ผมเป็นเกือบทุกหน้าเว็บเลยนะครับ ไม่ใช่เป็นแค่ตอนแรก เข้า hotmail ทุกครั้ง เข้าหน้าTrue ทุกครั้ง hi5 บางครั้ง แล้วเว็บอื่นๆๆอีกมากๆอะครับ
True : ปันหานี้ อาจจะเกิดจากการที่คุณใช้wifi เพราะเครื่องหลังจะเก็บ หน้าเว็บไว้
ผม : จะแก้ปัญหายังไงครับ
True : ลองไปลบหน้าเว็บบนเครื่องหลัก
ผม : ครับเดียวลองทำดูก่อน แล้วก็วางสาย

ผมลองทำดูแล้วก็ไม่หายอะครับ

nickoe's picture
4320
ลอง

ลบพวก history ออกก็ยังไม่หายเหรอครับ
งานนี้ไม่เคยเจอแฮะ ลอง clear cache ออกรึยังครับ

215
เดียวขอลองโทรไปอีกที

ขอเบอร์ ที่ติดต่อ True หน่อยครับ

จำไม่ได้แล้วอะ

โทรไปนานแล้ว

ikok's picture
10285
เบอร์ของทรูอินเตอร์เน็ทครับ

น่าจะมีหนึ่งในหน้านี้นะครับ
http://www.trueinternet.co.th/contactus.html

215
โทรไปแล้วครับ

เค้าให้ผมปรับนู้น ปรับ Security ใน Router

ปรับ เปลี่ยนสาย Port ผมก็ลองทำตามทั้งหมด
ก็ยังไม่หาย
ปัญหาแบบเดียวกับเว็บนี้อะครับ
http://www.adslthailand.com/board/showthread.php?26430-เน็ต-true-เข้าหน้า-welcome.truelife.com

215
เดียวจะส่งช่างเข้ามาที่บ้านคร

เดียวจะส่งช่างเข้ามาที่บ้านครับ

เค้าบอก จะลองตรวจสอบดูว่าเป็นที่ true หรือที่เครื่อง

10285
โอ้...

แบบนี้ก็น่าจะสบายใจได้ ว่ามีคนมาช่วยแล้วนะครับ ยิ้ม

(แต่จะแก้ได้หรือเปล่านี่อีกเรื่องนึงนะครับ แบร่.. )

215
รู้ละครับ เป็นเพราะอะไร

เป็นเพราะ Router วันนี้ช่างเค้าเอา

Router มาเปลี่ยนดู

มันได้ปกติ
เค้าเลยเอา Router ไปเปลี่ยนให้

Mixmerize's picture
1480
ดีใจด้วยคร้าบ

ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

10285
ยินดีด้วยนะครับ

แก้ได้แล้ว ได้ใช้งานเครื่องแบบปรกติไม่ต้องหงุดหงิดอีกแล้ว ยิ้ม

215
ตอนแรก เซงมากๆ

ตอนแรก เซงมาก เลยครับ

ตอนคุยกับ พนง. True คุยเกือบ 1 ชั่วโมง !!!

ไม่ได้เรื่องสักอย่างครับ
เลยบอกว่า ให้เอาช่างมาเลย ช่างมาแก้ดู ไม่ถึง 15 นาทีครับ
กลับไป พร้อมเอา Router ไปเปลี่ยนให้