icon finder แปลกๆอ่ะครับ

tonlyosaki's picture
198
มีขีดสีเทาๆอยู่ข้างบนอ่ะครับ และ จอผมก็ไม่ได้เสี่อมด้วยอ่ะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

[ช่วยแทรกภาพให้นะครับ - kok]
[ผมขอเอาภาพออกนะครับ คุณจขกท.แก้ไขได้แล้ว และภาพนี้ถูก link ไปยังเว็บอื่น อีกทีเพิ่ม bandwidth ครับ - kok ]

sajiro's picture
1179
ทอปไม่รู้วิธีแก้นะครับ

แต่ถ้าทอปเป็นจะทำแบบนี้

๑. Relunch Finder
๒. Restart
๓. Reset P-Ram

ตามนี้ครับ

แต่ว่ารอผู้รู้ก่อนก็ดีนะครับ

198
ทำแล้วครับ

ยังไม่ได้อ่ะครับ T0T

1179
งั้นต้องรอผู้รู้แล้วล่ะครับ

อันนี้ไม่ทราบจริงๆ - -"

198
ได้ละครับ

ทำเองเลยครับ วิธีคือ restart แล้วเข้า safe mode แล้ว restart เข้ามาอีกทีก็ได้ละครับ มีความสุข

1179
อ้อ...

ขอบคุณมากครับ

198
ผมต่างหากครับ

ที่ต้องขอบคุณๆ sajiro ขอบคุณครับ มีความสุข

ikok's picture
10285
apple เคยแนะนำไว้คล้าย ๆ แบบนี้ครับ

ถ้ามีอะไรแปลก ๆ ในเครื่อง ให้ลอง restart เอาไว้ก่อน ยิ้ม

198
ตอนแรกผม restart หลายรอบมากครับ

แต่ก็ยังไม่ได้ ผมก็เลยไปหาใน google ก็ไปเจอหัวข้อเปลี่ยน icon finder ครับ เค้าให้เอารูปใส่ใหม่แล้ว restart ใน safemode ผมก็เลยลองดู พอ restart ใน safe mode icon ก็กลับมาเป็นแบบเก่าครับ ผมก็เลยลองเข้า mode ธรรมดาดู ก็เลยได้ครับ^^