กระทู้แชท : บ่ายวันอังคาร

ikok's picture
10285
วันนี้ง่วงครับ เมื่อคืนไปทานเลี้ยงวันเกิดเพื่อนมา ... รู้สึกเหมือนแอลกอฮอล์กำลังเต้นอยู่ในเส้นเลือด แบร่..

ใครอยากแจม เชิญได้นะครับ คุยเรื่อยเปื่อยบริหารนิ้วยามบ่าย ๆ กัน

nickoe's picture
4320
มันมาอีกแล้ว....

กระทู้แชทในตำนาน ฮา......
ตอนนี้ไม่มีอะไรนอกจาก................อิ่ม................ครับ
ฮา หนังท้องตึงหนังตาหย่อน

และแล้วเจ้านายผมก็หนีกลับไปตั้งแต่ 11 โมง ฮ่าๆๆๆ ยังไม่ทันได้คุยงานเลย

sweet_jasmine_scent's picture
246
ง่วงคะง่วง

ขึ้นมายังไม่มีใครมาเลย
เงียบสนิท แห่ะ ๆ 2
กำลังหางานใหม่อยู่มีที่ไหนแนะนำกันบ้างมั้ยคะ มีความสุข
จะเป็นกรุณามากกกกกก ความรักเข้าตา

4320
ว๊าก....

เจ้านายกลับมาแล้ว ไปรับแฟนแกกลับจากไต้หวันมา ช้งเช้งอีกแล้วงานนี้ เฮ่อ
ได้อยู่เงียบๆหลายวัน ไม่เงียบแล้วคร้าบ

10285
ขอแสดงความเสียใจด้วย..

อย่างสุดซึ้งนะครับ... ยิ้มปากกว้าง

10285
ท่าทางจะมีความสุขในการทำงาน

กันทั้งสองคนเลยนะนี่ -.-
@nickoe
ของนิกเจ้านายไม่เคยอยู่บริษัทเลยเหรอครับ ฮ่า....

@sweet_jasmine_scent
HSBC ครับ เคยได้ยินมาว่า โบนัสแปดเดือนแน่ะ =P

4320
คือเค้าก็อยู่แหละครับ

คือเค้าก็อยู่แหละครับ แต่เข้าสายกลับก่อน ยิ่งถ้าแฟนแกกลับไต้หวันนี้ เหมือนได้ใจ หนีเที่ยว
ไม่เกินเที่ยงนี่หายไปแล้ว ฮา....... บางมีไม่เข้าเลยก็มีครับ
น่าอิจฉา hsbc มาก โบนัสแปดเดือน ของผมนี่โบนัสหนึ่งเดือนเองครับ
แอบไปถามพี่ๆที่ทำงานมาก่อนผม ได้ยินแล้วเศร้า

Mixmerize's picture
1480
กระทู้นี้สำหรับคนอู้งานเท่านั

กระทู้นี้สำหรับคนอู้งานเท่านั้น ฮี่ๆๆ ยิ้มปากกว้าง

10285
เป็นเจ้านายนี่...

น่าอิจฉานะครับ มาเปิดบริษัทกันเองดีกว่า =P

สำหรับ hsbc นี่นานแล้วนะครับ รู้เมื่อประมาณ 3 ปีกว่าได้ล่ะ เห็นโบนัสทีก็ถอยรถใหม่กันที -.-

246
มีความรู้สึกว่า

งานมันหายากซะเหลือเกินจริงๆ
หลอน
อยากทำงานEditorial ก้หายากซะ

10285
จะเป็นบก.

แบบ Devil wears Prada ป่ะ?

246
โอ้...

ไม่อยากโหดขนาดนั้นค่ะ
แต่ถ้าเป็นบ.ก. ที่เก่งขนาดนั้นได้ก็เยี่ยมเลยคะ มีความสุข

10285
เอาเป็นหนังสือพวก...

แฟชั่นวัยรุ่น หญิงน่ารัก กุ๊กกิ๊ก อะไรแบบนี้ไหมคะ?

เผื่อจะตามไปเยี่ยมบ่อย ๆ ~

246
จะว่าไปหนังสือพวกนั้นก้

เป็นพวกที่เจนอ่านบ่อยๆน่ะคะ
อะไรวัยรุ่นๆ แบร่..

10285
.....

ตะลึง 3 ....... (ตกใจน่ะครับ ตกใจอยู่...)

246
แหม...

ทำเป็นตกใจ
ก็พวกเดียวกันนิค่ะ มีความสุข
เอ๊ะ หรือไม่ใช่ แจ่ม

10285
อ่ะ มิก มาแล้ว

สวัสดีตอนบ่ายครับ ยิ้มปากกว้าง

ketto's picture
106
อู้ด้วยคน..

สวัสดีทุกคนค่า...วันนี้มาทันเวลา.. ความรักเข้าตา อู้งานได้เวลาพอดี อิอิ ตอนนี้ต้องการกลิ่นหอมๆของกาแฟมากๆเลย

10285
สวัสดีครับคุณ ketto

ยินดีต้อนรับช่วงเวลาแห่งการอู้งานนะครับ ยิ้มปากกว้าง

246
จะว่าไปแล้วมาแนะนำตัวเองกันหน่อยดีมั้ยคะ

ชื่อเจนคะ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวของลูกสาวจอมซนวัย 5 ขวบ มีความสุข
ทำงานเป็น Corporate Communication Supervisor ที่บริษัทก่อสร้างแห่งหนึ่งย่านศรีนครินทร์
ตอนนี้กำลังหางานใหม่คะ แห่ะ ๆ 1

อ่อ หาแฟนด้วย วะหะหะหะหะ แจ่ม

เป็นเพื่อนแฟนพี่ก๊อกค่ะ

10285
ตามคำขอครับ...

ชื่อ ก๊อก ครับ
ทำงานเป็นมือกราฟฟิก 3D บ้าน ๆ ของบริษัทออกแบบบ้าน ๆ แถว ๆ ย่านราฟเฟิล สิงคโปร์ครับ...

แฟนกับเพื่อนคุณเจนครับ อาย

1480
เผลอแผล่บเดียว

มาเป็นชุด ต้องไล่อ่านให้ไว(เด๋วตามไม่ทัน)

10285
ช้ามีตกรถนะ

ฮ่า.....

1480
มีคำถามอีกแล้ว

ทำยังไงให้แมคมือใหม่ไม่ต้องส่งเมลมาเวลามีคนมาตอบกระทู้ครับ - -
และทำไมไม่เอาปุ่ม save มาตอนแรกเลย เพราะบางทีพิมพ์สั้นๆก็ไม่อยากจะกดPreviewดูน่ะครับ - -

10285
เดี๋ยวผมเอาออกให้

จริง ๆ ก็ว่าจะตั้งเอาไว้เตือนตัวเองล่ะครับ
พอดีว่าถ้าเป็นกระทู้แชทมันจะเตือนบ่อยหน่อย =P

อาจจะเอาออกช่วงไหนมีกระทู้แชทก็แล้วกัน ดีไหม?

ส่วนตัวปุ่มโพสที่อยู่อีกหน้านึงเพราะว่ากลัวคนโพสแบบไม่ตั้งใจน่ะครับ

1480
เหอๆๆ

อันที่จริงก็ไม่ได้ลำบากอันใด ทั้งเรื่องเมลเตือน
และปุ่มโพสหรอกนะครับ
คุณก๊อกสะดวกทำแบบไหนก็เอาแบบนั้นเลย ยิ้มปากกว้าง

10285
งั๊น...

เอาตามเดิมแล้วกันนะ ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนไป ๆ มา ๆ (ขี้เกียจครับ)

เย่ ... แบร่..

106
แนะนำๆค่ะ

ฮ่าๆๆ วันนี้มาทัน
ชื่อ เกด ค่ะ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ค่ะ อพยพหนีความวุ่นวายของเมืองกรุงมาตั้งหลักที่นี่ได้ 10 ปีแล้วค่ะ หลงเสน่ห์เมืองเหนือเข้าไปเต็มๆ..แต่ก็ยังไม่วาย กลับไปอัพเดทข้อมูลที่กรุงเทพอยู่บ่อยๆ ชอบเดินทางท่องเที่ยว... สนใจเรื่องการถ่ายภาพ แล้วก็เรื่องการทำ Animation ... รู้จักเวบนี้จาก freemac ค่ะ..(ตอบล่วงหน้า เผื่อคุณก๊อกจะสำรวจข้อมูล..ฮ่าๆๆ)

10285
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ผมก็ชอบสาวเชียงใหม่นะ แบร่..

มีเพื่อนน่ารัก ขาว สวยกันหลายคน

106
ฮั่นแน่..

หลงเสน่ห์สาวเหนือกับเค้าด้วยเหรอค๊ะ... คุณเจนคะ คิดค่ารักษาความลับเลยค่ะ .. หมดกัน 2 ฮ่าๆๆๆๆ

246
เชียงใหม่ก้วุ่นวายไม่แพ้กรุงเทพนะคะ

แต่ถ้าออกจากเมืองไปคงจะน่าอยู่กว่า
ยินดีที่ได้รู้จักค๊า มีความสุข

1480
งั้นขอแนะนำตัวอีกรอบละกันคับ

พอดีเมื่อวานได้แนะนำตัวกะคุณก๊อกไปหน่อย งั้นเอาอีกรอบ
ชื่อ มิก คร้าบ อีกเทอมนึงจะเลิกเป็นนักศึกษาแล้ว ตอนนี้กำลังสิงตัวอยู่ที่คณะศิลปกรรมศาสตร์ นิเทศศิลป์ ม.บูรพา ณ บางแสนครับ
แต่บ้านอยู่กทม.ครับผม ตอนนี้ปิดเทอมเลยมานอนแผ่หลาอยู่ที่บ้าน พักผ่อน รอเปิดเทอมแล้วจะไปลุยต่อครับ

106
เชียงใหม่น่าอยู่ค่ะ..

สวัสดีอย่างเป็นทางการค่ะ คุณก๊อก คุณเจน และคุณน้องมิก..อิอิ..

เชียงใหม่น่าอยู่เพราะมีทุกสิ่งให้เลือกสรร..ในเมืองมีทุกอย่างเหมือนกรุงเทพเลย แต่มีหลายอย่างที่กรุงเทพไม่มี ความรักเข้าตา พอดีบ้านที่นี่อยู่อ.แม่ริมค่ะ อากาศดีมากกก เวลาขับรถไปทำงานก็จะเห็นวิวภูเขา คนที่นี่ อารมณ์ดีด้วยค่ะ ไม่ค่อยเห็นใครหงุดหงิดเท่าไหร่ วันไหนอยาก ชิลๆ ก็ไปแถวถนนนิมมานฯ ร้านกาแฟ ร้านอาหาร ร้านขนม สปา มีหมด.. บ้านที่กรุงเทพก็อยู่แถวๆที่ทำงานคุณเจนเลยค่ะ อยู่พัฒนาการ ใกล้ๆกัน..ฮี่ๆ

4320
แนะนำเผื่อใครอยากจ้างงาน ฮา........

ชือ นิก ครับ
(เบื้องหน้า)เป็นลูกจ้างบริษัท Packaging เล็กๆแถวบางพลีครับ ทำภาค Design ทั้งหมดจนถึงส่งพิมพ์
(เบื้องหลัง)เป็น Freelance desinger ทำงานเกี่ยวกับ Product + Graphic + Package design ครับ
(เบื้องหลังอีกที)เริ่มเดิมทีเขียนบทความที่ siampod.com แล้วพี่ก๊อกก็ชวนมาเขียนที่นี่ครับ สนุกดี
มารู้ความจริงทีหลังว่าเป็นรุ่นน้องพี่ก๊อกทีมหาวิทยาลัยครับ ฮา...... เหมือนพบพี่น้องที่ห่างหายไปครับ

10285
โห..

กินอะไรเข้าไปเนี่ย ทำได้ทุกอย่างเลย แบร่..

10285
เคยไปตอนเด็ก ๆ

ไปเชียงราย - เชียงใหม่
จำได้ว่าอากาศดี ... และผิวขาวมากครับ อาย

4320
รู้สึกว่า.....

พี่ก๊อกจะขอขาวไว้ก่อน ฮา.....

106
ดีค่า คุณมิก..

สวัสดีค่ะ คุณมิก เบื้องหลังเยอะจังค่ะ...ฮ่าๆๆ ยิ้มปากกว้าง รู้สึกวันนี้สมาชิกจะพร้อมหน้า พร้อมตากันหมดเลยนะคะ..

1480
แหม่ๆ~

ผมก็อยากขึ้นเหนือไปทดสอบความขาวเหมือนกันนะครับ โฮ่ๆๆ

246
อ่อ เกือบลืม

พี่ก๊อกค่ะเรื่อง iPhone ที่เจนถามเมื่อเช้า
เค้าให้ไปปิดที่ Data Routing ใน Setting ค่ะ
ที่ร้านเค้าบอกมา
แต่ไม่แน่ใจว่าจะปิดcommunication ทั้งหมดเลยหรือเปล่า
ใช้เป็น iToggle น่าจะเวิร์คกว่า เลือกปิดที่ละตัวได้

10285
บอกเจ้านายไปว่า..

ปิดไม่ได้ค่ะ ให้ขายต่อมาให้คุณเจนถูก ๆ แล้วเราค่อยมาปิดเอง

แบบนี้ค่ะ... โฮะ ๆ ๆ ๆ
เรื่อง iPhone นี่ไม่แน่ใจ นะ

246
เข้าใจว่า

เค้าคงไม่คิดอย่างนั้นน่ะคะ แห่ะ ๆ 1

246
ขาวๆ อวบๆ

พี่ก๊อกคะ แนนออนไลน์ แจ่ม

106
...

งานเข้า หรือเปล่าคะ คุณก๊อก... ตะลึง 3 อ๊ะ !! ล้อเล่นๆ แบร่..

10285
แอบไปไหนแล้ว?

ผมไม่เห็นครับ แบร่..

106
..ชอบไปบางแสนเหมือนกัน..

ชอบไปบางแสนเหมือนกันค่ะ แต่เคยไปเจอสิ่งที่ไม่สามารถอธิบายได้โดยวิทยาศาสตร์ ที่บางแสน บีช รีสอร์ทค่ะ ไม่ได้เจอขาวๆ เจอแต่หลอนๆ แห่ะ ๆ 3 ...ว่าแต่ มิกได้เห็น ครอบครัววาฬ ที่เค้าแวะมาพักผ่อนบ้างหรือเปล่า ??

10285
ครอบครัวปลาวาฬ เหรอครับ?

-.- ยังไงหนอ..

106
ช่ายๆ

สัก 2 อาทิตย์ก่อน (ประมาณนั้น ..ไม่แน่ใจ) เห็นข่าวบอกว่า มีครอบครัวปลาวาฬ พ่อ แม่ ลูก มาว่ายเวียนอยู่ที่ทะเลบางแสน จนถึงแหลมแท่นอ่ะ คนไปดูกันเยอะแยะ เลยคิดว่า มิกไปดูกับเค้าด้วย...เสียดายอยู่เชียงใหม่ ลงไปไม่ทันง่ะ..

10285
เป็นผมคงไปดู..

คนที่ไปดูปลาวาฬอีกทีครับ ... น่ารัก สวย ใส วัยรุ่น~
ลั่ลล๊า ~

10285
ไปทำงานก่อนนะครับ

งานมาแล้ว ~
ยิ้มปากกว้าง เดี๋ยวเย็น ๆ มาใหม่อีกรอบ

1480
ก็ได้ยินมาเหมือนกันครับ

แต่ช่วงนั้นตะบี้ตะบันทำงานอยู่ เลยไม่ได้แวะไปดูกัน
แต่เพื่อนไปถามลุงชาวประมง แกบอกว่าอาจจะเกิดภัยธรรมชาติก็เป็นได้นะครับ - -