เกี่ยวกับ WindowXP SP3 Bootcamp2.1 ครับ

dogsday's picture
33
คือเมื่อวานผมได้ลง WindowXp SevicePack3 ทางBootcamp และได้ลงไดร์ฟเวอร์อัฟเดทของ Bootcamp2.1 แล้ว เกิดอาการ ลำโพงไม่ดังครับ

แต่อย่างอื่นใช้ได้หมดนะครับ ทั้งแทรคแพท ทั้งปุ่ม Eject ปุ่มเพิ่ม-ลด แสง/เสียง

รบกวนขอวิธีแก้หน่อยคร้าบบบบบ T^T

ikok's picture
10285
ลอง update เป็น boot camp 2.2 ดูครับ

ลองเข้าไป update ได้จากในนี้ครับ

update : Boot Camp 2.2

note : สำหรับคนที่ต้องการ update เป็น 2.2 นี้ต้องมี boot camp 2.1 ในเครื่องก่อนนะครับ ยิ้ม

33
เรื่องมันมีอยู่ว่า...เมื่อโหลดมาแล้ว

คุณ kok ครับผมโหลดเจ้า 2.2 มาแล้วปรากฏว่า ลำโพงดัง แต่...ตัวพอร์ท Ether net (สายLan) มันดันมองไม่เห็นครับ...T^T ปัญหามาบ่อยๆ

10285
คือตอนนี้ update เป็น 2.2 แล้วใช่ไหมครับ?

ลำโพงดังแล้ว แต่ lan หาย? ผมเข้าใจแบบนี้ถูกไหมครับ?

33
ใช่ครับ...

...มันเกิดจากอะไรเหรอครับ

10285
ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ผมไม่ได้ใช้ windows ผ่าน boot camp นานแล้ว แห่ะ ๆ 1 ถ้าแบบนี้แสดงว่าเป็นที่ driver ล่ะครับ

ลอง install win จากแผ่นเวอร์ชั่นอื่นดูนะครับ

BEAR_Pink's picture
234
มาเก็บข้อมูลคะ ไม่ลองลง vista

มาเก็บข้อมูลคะ

ไม่ลองลง vista ดูละคะ ยิ้ม