Upgrade Bootcamp 3.1 แล้วหน่้าจอเพี้ยนครับ

pperchy's picture
14
พอดีผมได้อัพเกรด Bootcamp จากเวอร์ชั่น 3.0 เป็น 3.1 น่ะครับแล้่วพอ restart หน้าจอมานใหญ่เลย พอไปเช็คที่ setting ปรากฎว่า:

1. resolution เหลือแค่ 640x860
  2. screen เหลือแค่ 4 bit (lowest)

ผมได้ลองปรับให้เป็นเหมือนเดิมแล้ว apply ไป แต่ระบบก็ยังไม่ได้เปลี่ยนให้จึงไม่ทราบว่าจะแก้ปัญานี้ยังไงแล้วครับ

รบกวนพี่ๆช่วยผมทีครับ

ขอบคุณครับ

14
แ้ก้ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับแก้ได้แล้วครับ

ikok's picture
10285
แก้ได้ยังไงครับ

จาก link ที่ผมให้ไป หรือว่าวิธีอื่นครับ? ผมอยากจะทราบด้วยคนครับเผื่อ user ท่านอื่น ๆ เจอเหมือนกัน มีความสุข /

14
แก้ยังไง

พอดีแก้ได้จาก link ที่พี่แนะนำไปน่ะครับโดยสรุปคือต้อง
1.uninstall driver ของการ์ดจอออกก่อน
2.restart
3.ใส่แผ่น Mac OSX แล้วเลือกลงแค่ driver การ์ดจอที่ Uninstall ไป
4.restart แล้วก้ใช้ได้ปกติละครับ

ยิ้ม:)

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับ update นะครับ

เดี๋ยวผมเก็บกระทู้นี้เข้า how-to ดีกว่า ยิ้ม