กระทู้แชทวันศุกร์ : 12 มี.ค. 2010

nickoe's picture
4320
หายไปหลายศุการ์ทีเดียว สำหรับกระทู้แชท
ช่วงเดือนที่ผ่านมาเป็นอย่างไรกันบ้างครับ มา update สถานะกันหน่อย
หัวเราะร่วน

ช่วงนี้เหตุการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยปกติ ใครจะไปไหนมาไหน
ตรวจสอบการจราจรและระวังความปลอดภัยกันหน่อยนะครับ
ด้วยความปรารถนาดีครับ

อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
โอ๊ะ

กระทู้ในตำนานกลับมาแล้ว หัวเราะร่วน
ช่วงนี้งานประจำแน่นมาก + อ่านนู่นนี่นั่นไปเรื่อย ๆ

กำลังคิดอยู่ว่าจะอัพเป็น 10.6 วันหยุดนี้เลยดีไหม ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
มิน่า

ช่วงนี้เลยไม่ค่อยเห็นกลอนกระแทกใจ หัวเราะร่วน

10285
แอบติดตามอยู่เหรอครับเนี่ย

ไม่คิดว่าจะมีคนอ่าน หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
แถวลาดพร้าว

บางกะปิ ปกติคับ -.-
ตอนนี้มาทำงานที่ใหม่กับเพื่อนแล้ว สนุกสนานดี แถมได้ใช้ iMac ด้วย หมดกัน 2 แต่เสปคแอบต่ำกว่าเครื่องเราหน่อย แห่ะ ๆ 1

10285
อย่าคิดมากเลยครับ

แอบบ่นไปทุกวัน ๆ เดี๋ยวเจ้านายเห็นคุณค่าซื้อใหม่ให้เองครับ -o- /

pippo's picture
2469
แวะมาทักทาย

สวัสดีครับทุกท่าน

ช่วงนี้ผมวุ่นๆ กับลูกสอบเข้า ม.1 มาหลายสัปดาห์แล้วครับ เริ่มตั้งแต่ Pre Test > สอบคัดเลือกโครงการพิเศษ EP > รอลุ้นผลสอบ (สอบได้ครับ แอบดีใจเล็กน้อย) > รายงานตัว > พรุ่งนี้ก็ประชุมผู้ปกครองอีกครับ

เสาร์-อาทิตย์นี่ไม่ค่อยได้อยู่บ้านยาวๆ เลย

4320
ช่วงนี้

รถคงติดน่าดู ยังไงก็ตรวจสอบการเดินทางด้วยนะครับ
เดินทางปลอดภัยครับ

2469
แต่วันนี้

ตอนเช้าถนนกลับโล่งครับ (ฟังจากรายงานข่าวจราจรวิทยุ)

คงผวาม็อบกันเลยนอนอยู่บ้าน อีกอย่างลูกค้าของที่บริษัทหลายๆ รายที่อยู่ใจกลางเมืองปิดออฟฟิศกันหมดเลยครับ

10285
ยินดีด้วยกับผลสอบนะครับ

มีความสุข / เดี๋ยวนี้ผมคิดว่าเด็กต้องสอบอะไรไม่รู้เต็มไปหมดเลย

2469
ขอบคุณครับ

เห็นด้วยมากๆ ครับ (ขอแอบบ่นนะครับ)

โรงเรียนของลูกมีการสอบ QC ทุกเดือน สอบวัดระดับโรงเรียนในเครือ แล้วสอบ Onet อีก เค้าบอกว่าครูไม่ค่อยได้สอน เอาแต่ติวสอบตลอด

ส่วนพวกแบบฝึกหัดที่ต้องมีการสอนในชั่วโมงเรียนก็อัดเป็นการบ้านแทน (บางบทก็ยังไม่ได้สอนแต่ให้ทำเป็นการบ้าน)

อันนี้แค่น้ำจิ้มนะครับ ยังมีอีกเยอะ เล่าทั้งวันไม่หมดครับ เหนื่อยจริงๆ หลอน

10285
ผมเพิ่งเห็นข่าว

เรื่องสอบโอเน็ทไป .. สุดยอดมากครับ
ถ้าผมกลับประเทศ แล้วมีคนชวนให้ไปเป็นครู (ปัจจุบันก็มี) ผมคงไม่เลือกที่จะเข้าไปสอนในระบบครับ กลัว ๕๕๕

4320
ฮาาาา

ผมสอนการบ้านหลาน ป.2 ด้วยความรู้ปริญญาตรี
ผมยังอึ้งกับคำถามเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

mike's picture
104
อย่าลืมอัเดท Safari 4.0.5

อย่าลืมอัเดท Safari 4.0.5 กันนะครับ หมดกัน 2

รักนะ

10285
ขอบคุณครับพี่ mike

แอบเห็น firefox ก็ออกตัว 3.6 มาเหมือนกันครับ ผมโดนแจ้งเตือนเมื่อเช้านี้ครับ แจ่ม

rsakchai's picture
396
เข้ามาทักทายครับ

ญี่ปุ่นหนาวมากมาย อยากกลับไปร้อนเมืองไทยแต่หวังว่าไอ้ม็อบต่างๆคงจะหมดไปเมื่อผมกลับนะครับ

10285
พี่หมอกลับมาไหร่ครับ?

ปล.แอบอิจฉาอากาศเย็น ๆ ครับ แห่ะ ๆ 1 สิงคโปร์ร้อนมาก

2469
เอ๊ะ..

เห็นเคยบอกว่าชอบอากาศร้อนๆ สาวๆ ที่สิงคโปร์จะได้แต่งตัวเปิดโน่น เปิดนี่

10285
ตอนกลางวันชอบครับ

แต่ตอนกลางคืนร้อนจนนอนไม่หลับเลย แห่ะ ๆ 1

rsakchai's picture
396
ช่วงนี้ติดลบทุกวันเลย

ยิ่งหนาวยิ่งมิดชิด ก็เป็นอีกสไตร์ สำคัญต้องจินตนาการเอาเอง ไม่เหมือนเมืองร้อน เห็นกันจะจะ
กว่าจะได้กลับก็โน้นเลยครับเรียนจบ มีนา 2555 หัวเริ่มหงอกแล้ว

minemind's picture
3876
แซว 12 ม.ค.

กระทู้แชทวันศุกร์ : 12 ม.ค. 2010

ใครไปขุดกระทู้นี้มาครับ 55+ หัวเราะร่วน

10285
เออใช่ ๆ

สงสัยตานิกจะรีบไปหน่อย ลืมวันลืมคืนแบบนี้.... แสดงว่า....
กำลังมีความสุข หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
สงสัย พี่นิก

สงสัย พี่นิก จะมีสาวววววววววววววว แจ่ม

4320
เห

พูดงี้ไม่ดีนะเข้าใจผิดกันหมด

4320
ว๊าก

ตกสระอีไปครับ ขอบคุณครับ

toffykapook's picture
248
apple store update?

http://store.apple.com/th เข้าไปดูละมัน update จะมีอะไรใหม่รึเปล่าน้อ >O<

10285
เท่าที่เห็นนะครับ

มี ipad มาให้ลงชื่อสั่งจองเอาไว้ + เริ่มซื้ออุปกรณ์เสริม ipad ได้แล้ว และสุดท้ายชื่อ ipad ไปอยู่บน เมนูด้านบนของเว็บแล้วครับ ยิ้ม

Nannie's picture
600
วันนี้ที่ออฟฟิศอนุญาตให้พนักงานหยุดงานได้

เลยไม่ได้เห็นสถานการณ์บ้านเมืองเลย

แต่ วันจันทร์ก็คงต้องไปทำงานตามปกติแล้วสินะ T.T

10285
ดีแล้วล่ะ

อยู่บ้านพักผ่อนไปในตัวนะ ยิ้ม

INNOVATION's picture
343
วันนี้ สถานะการณ์ ปกติ ครับ

วันนี้ สถานะการณ์ ปกติ ครับ แต่ที่ไม่ปกติเพราะว่า ซัดเนื้อโคนยางคำมา 2 ชุด แถมเบียร์อีก 1 เหยือกครับแย่เลย พักผ่อนกันนะครับ ..

10285
โอววววววว

อยากกินนนนนนนน ~ วางแผน meeting คราวหน้ากันเลยดีกว่าครับ หัวเราะร่วน

4320
อร่อยมั๊ยครับ

เห็นช่วงนี่คนพูดถึงเยอะมาก

ป.ล. คุณบอลกินดุกว่าที่เห็นนะเนี่ย แบร่..

2469
น่าจะเป็น

"โพนยางคำ" หรือเปล่าครับ "โคขุนโพนยางคำ" มีหลายสาขาเหลือเกินครับ

ว่าแต่ว่าชื่อ "โพนยางคำ" นี่ เป็นหมู่บ้าน หรืออำเภอ หรืออะไรกันแน่ครับ สงสัย สงสัย

INNOVATION's picture
343
เรื่องกินไม่พลาด แต่

เรื่องกินไม่พลาด แต่ กลับมาไม่ไหว เบียร์ไม่คุ้นครับ จัดรอบหน้าได้เลยเมื่อไรดีครับ จัดเลยย