ซื้อ printer ยี่ห้ออะไรดี?

zombitzh's picture
12
เหมือนจะเป็นปัญหาโลกแตก แต่เลือกไม่ถูกจริงๆ ค่ะ ซื้อล่าสุดก็ 5-6 ปีมาแล้ว - -'

ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคะชั่วโมงนี้ที่เหมาะกับ MBP ของเรา
ใช้งานแค่พิมพ์สี ขาวดำ ล้วนๆ เลยไม่ต้องทำอะไรได้มากกว่านั้น
ใช้ไม่หนักมาก เพราะฉะนั้นไม่ซีเรียสเรื่องเติมหมึกประหยัดๆ อ่ะคะ แล้วก็ให้ใช้ได้นานๆ

nickoe's picture
4320
สนใจยี่ห้อไหนอยู่ครับ

ถ้าพอเล็งๆไว้หน่อยแล้วก็ไปดูที่เวบผู้ผลิตครับ
ว่ามี driver ของ msc รึเปล่า ถ้าใช้งานแค่นั้น
รุ่นทั่วๆไปในตลาดก็มีขายเต็มไปหมดเลยครับ

ตอนซื้อให้ดูตลับหมืกด้วยว่าแยกสีหรือรวม
แล้วก็ดูขนาดด้วยว่าจุหมึกได้เยอะแค่ไหน
เพราะถ้ารุ่นไหนจุน้อย เปลี่ยนบ่อยไม่ดีแน่ครับ
แห่ะ ๆ 3 ประสบการณ์ตรง

sajiro's picture
1179
ถ้าจะเอาประหยัดๆหมึกนะครับ

ลองไปทำ Tank ดูนะครับ ถ้าปริ้นท์บ่อย