ออนเอ็มแล้้วเพื่อนไม่เห็นกล้องของเราค่ะ

moaye's picture
14
ตามนั้นค่ะ เคยอ่านเจอซักที่นึงเค้าบอกว่าต้องไปโหลดโปรแกรมอะไรซักอย่าง หรือต้องทำยังไงคะ หนูจนปัญญา...

minemind's picture
3876
ใช้ app ตัวไหนอะครับ

ใช้ app ตัวไหนอะครับ

14
ใช้ microsoft messenger

ใช้ microsoft messenger น่ะค่่ะ

minemind's picture
3876
msn for mac version 8.0 beta

msn for mac version 8.0 beta รึเปล่าครับ

ถ้าใน version นี้ เครื่องจากทางฝั่ง windows จะมองไม่เห็น icon webcam ของเรา และก็ไม่สามารถติอต่อผ่าน webcam ได้ครับ (อันนี้ windwos กับ mac)

ส่วน กรณี mac กับ mac ผมไม่แน่ใจว่ามันใช้ได้รึเปล่านะครับ

app ที่ใช้งานกล้องได้สำหรับ msn ก็จะมี mecury อะครับ แต่บางท่านบอกว่า ติดบ้างไม่ติดบ้าง
ถ้าจำเป็นต้องใช้กล้องในการติดต่อ แนะนำ skype จะใช้งานได้ดีกว่าครับ

14
เอ่อ

เอ่อ เวอร์ชั่นไหนนี่ก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เห็นพี่ที่ร้านยูสโคร์ลงให้ แหะๆ ขอบคุณมากค่ะ

ku_e_pet's picture
29
MSN ใช้กล้องได้เเล้วข๊ะ

ลองโหลด aMsn ดูนะค่ะ ลองใช้เเล้วดีมาเลย http://www.amsn-project.net/
เคยใช้ beta 8.0 ไม่เวิร์คเลย

14
โฮ่ ขอบคุณมากค่ะ

โฮ่ ขอบคุณมากค่ะ

boy88888's picture
215
ผมใช้ Snow Leo Part 10.6

ผมใช้ Snow Leo Part 10.6 อะครับ

ผมลองใช้กล้อง เพื่อนบอกว่า ตอนแรก Connect แล้วก็เด้ง
พอครับที่ 2 เป็นขาวจั๊ววว เลยอะครับ

แก้ไง